overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: วันนี้ไปถอย มาแล้ว คับ PSU GiGabyte ODIN 550W

OverclockZone Member excomics's Avatar

Default วันนี้ไปถอย มาแล้ว คับ PSU GiGabyte ODIN 550W

ใช้งานได้ ดีมากๆคับ อุปกรณ์เยอะ แล่ม

ไฟสวยงามมากงับ

ไฟ เต็มครับ

ใครตัดสินใจอยู่ แนะนำ คับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ใส่อุปกรณ์ไปเยอะไม๊อ่ะท่าน
    ลองเทสยัง ?
    สวยไม๊ ?
    เนื้องานดีไม๊ ?
    ประกันกี่ปี และเคลมที่ไหน ?

GIGABYTE United
    Castle Of Games

เยี่ยมครับ ยินดีด้วยกับ PSU ตัวใหม่ๆ

OverclockZone Member excomics's Avatar

อ่าประกัน 2 ปี ครับ (เศร้า) แต่เปลี่ยนตัวใหม่ ตลอด ครับ

ประกัน ร้านเจได เลยครับ

สวย ขาว.... เอ่อ ไม่ใช่ละ -*- สวยครับ (ซื้อมาแล้วนิ ต้องชมดิ -*-)

ล้อเล่น สวยจิงๆ เนื้องานดีมากๆ จ่ายไฟนิ่งดีครับ ร้อนน้อยมากๆ ค่อนข้างเย็น

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up

Quote Originally Posted by excomics View Post
    อ่าประกัน 2 ปี ครับ (เศร้า) แต่เปลี่ยนตัวใหม่ ตลอด ครับ

ประกัน ร้านเจได เลยครับ

สวย ขาว.... เอ่อ ไม่ใช่ละ -*- สวยครับ (ซื้อมาแล้วนิ ต้องชมดิ -*-)

ล้อเล่น สวยจิงๆ เนื้องานดีมากๆ จ่ายไฟนิ่งดีครับ ร้อนน้อยมากๆ ค่อนข้างเย็น
    ไม่ต้องรอส่งซ่อม เสียเปลี่ยนใหม่ทันที โอ้วสุดยอดดด

OverclockZone Member nu_vios's Avatar
    พัทยากลาง ชลบุรี

ใช้Asus A-55GA 550W 2500บาทคับ สุดคุ้มอ่ะ

เห็นจ่ายให้ซิสเต็มโหดๆยังไหว พี่หนอม4หัวว่ากินไฟจุๆ ไหนจะจ่ายการ์ดจอที่ Crossfire อีก งานนี้คุ้มสุดๆ

ใครจะซื้อ Enermax งานนี้ต้องคิดหนักแล้วคับ เวลาเสียก็ไม่ได้ตัวใหม่ แถมยังโดนยี่ห้ออื่นๆตีตลาดอีก Asus กับ Gigabyte เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ

เพราะทั้งสองยี่ห้อ ทำทั้งเมนบอร์ดและการ์ดจอ น่าจะมีข้อมูลในการบริโภคไฟ ของชิ้นส่วนคอมแต่ล่ะชิ้น จนเอามาพัฒนา PSU ได้ดีพอสมควร

เวลาเสียเคลมก็ได้ตัวใหม่ ไม่ใช่เอาตัวเก่าไปซ่อมแบบยี่ห้อ Enermax ใครว่า PSU ยี่ห้อ Asus ไฟตก ลองดูรูปข้างล่างเลยคับ

รูปนี้น้องกิ้ก โอดินโปร550w

รูปนี้พี่เอของเราเอง500wแต่เป็นโมเดลเดียวกับรุ่น550wที่HWHเอามาขาย ทุกอย่างเหมือนกันต่างแค่w

รูปนี้คุณถังน้ำ กราฟนี่ก๊อปปี้พี่เอมาเลย คุณภาพพอๆกับพี่เอ550w

รูปนี้อีแม็ก380w

รูปนี้อีแม็ก460w

รูปนี้อีแม็ก620w สงสัยต้องเล่นรุ่นนี้620w+ กราฟมันถึงจะเป็นเส้นตรง เหมือนยี่ห้อ น้องกิ้ก พี่เอ คุณถังน้ำ ไม่งั้นฟูลโหลดรุ่นเล็ก ร่วงเป็นแถว

ทำมาให้ชมกันสนุกๆคับ ยังไงก็สตางค์ของท่านไม่ใช่ของผม คงมีประโยชน์กับคนที่หาข้อมูลกำลังคิดจะซื้อPSUสักตัว

Last edited by nu_vios; 16 Jan 2008 at 00:31:40.

OverclockZone Member jogames's Avatar
    รับนำเข้าสินค้าจากจีน ไต้หวัน อเมร

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    ไม่ต้องรอส่งซ่อม เสียเปลี่ยนใหม่ทันที โอ้วสุดยอดดด
    อันนี้จิงป่าว ......อิอิ ถ้าเสีย ก็ต้องส่งผม วิ่งไป Scanner เนี่ยแหละ

Default โอว

ลองเทสดูแล้ว ครับ ไฟนิ่ง ไม่เปลี่ยนแปลง

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ไช้โปรแกรมไรดูไฟกันหรอครับ
    ผมไช้ลิเบอตี้500 ยังสั่นๆเลย
    T_T

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

ชอบรูปพี่แหลม จ๊าบมาก อิอิอิิอิ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

Smile

อยากเห็นรูปตัวจริงจังเลย ว่ามันจะแหล่มแค่ไหน

OverclockZone Member โชติก's Avatar

"สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร"

เพิ่งซื้อมาวันเดียวอย่าเพิ่งสรุปแบบฟันธงเลยว่ามันดียังโง้นยังงี้ ลองใช้ไปยาวๆก่อน เมื่อนั้นแหละจะรู้ว่าดีจริงหรือไม่

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

ยินดีกับ PSU ตัวใหม่

ปล. ASUS 550w -- 2500 บาท จะไปหาจากไหนละคราบ ฮือๆ

ส่วนตัวใช้ Enemax มานานแล้ว คับ เพิ่งตัดสินใจ เปลี่ยน

แต่ค่าไฟนี่สิ - - ทำให้ต้องเปลี่ยน พาว์เวอร์ สักที กินไฟเหลือเกิน

OverclockZone Member aknetwork's Avatar

น่าสนใจครับ

แต่ Asus A-55GA 550W 2500 บาท มันยังมีของอีกเหรอครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Quote Originally Posted by oh!great View Post
    ยินดีกับ PSU ตัวใหม่

ปล. ASUS 550w -- 2500 บาท จะไปหาจากไหนละคราบ ฮือๆ
    ็HWH ทุกสาขาครับ เค้าปรับราคามาสักพักแล้ว

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

ตัวไหนอ่ะครับ มีหลายรุ่น

OverclockZone Member aknetwork's Avatar

หมาท่าน พันธุ์ผสมกับ ร็อดไวเลอร์ เหรอครับ

OverclockZone Member king's Avatar
    ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ id:paijitline

ปูเสื่อรอชมต่อไป

5555 มินิเจอร์ฟิน เชอร์ ครับผม เป้น หมากระเป๋า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks