Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คเล่นเกมไม่ได้ ใครรู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คเล่นเกมไม่ได้ ใครรู้ช่วยที

ผมเล่นเกมออนไลน์ครับ โน๊ตบุ๊คเพิ่งซื้อมา แต่ทำไมมันเล่นเกมไม่ได้

พอเข้าเกมได้ซักแปปมันก็หลุดออกจากเกม หรือไม่บางครั้งมันก็รีสตาร์ดเอง

แต่ทำไมโน๊ตบุ๊คของเพื่อนผมเล่นได้ ทั้งๆที่สเปคเครื่องของผมก็สูงกว่า

ใครพอจะทราบบ้างครับว่าปัญหามันเกิดมาจากอะไร

สเป๊กเท่าไร่อ่า ไฟไม่พอรึป่าว

Comment

การ์ดจออะไรครับ...ที่ว่าสเปคสูงกว่าลองว่ามาซิครับ จะได้วิเคราะห์ได้.

Comment

Originally posted by Lyant View Post
        การ์ดจออะไรครับ...ที่ว่าสเปคสูงกว่าลองว่ามาซิครับ จะได้วิเคราะห์ได้.

CPU: Core 2 Dou T5500 1.66 Ghz
        RAM: 1 GB
        HDD: 120 GB
        VGA: ATI X 1700 VRAM: 256 MB

ในส่วนของการ์ดจอ โน๊ตบุ๊คของเพื่อนผมเป็นแบบออนบอร์ด ยังเล่นเกมได้เลย
        Last edited by komsung; 16 Jan 2008, 01:15:47.

Comment

Driverครับ ลองUpdate Driverการ์ดจอดู กดเข้าไปเลยที่ http://ati.amd.com/support/driver.html

Comment

เกม อะไร

คุณใช้ vista แต่เพื่อนคุณใช้ XP หรือป่าว

Comment

แค่เกมส์ออนไลน์ spec ทั่ว ๆ ไปก็คงไหวครับ
              เกมส์อะไรครับ ที่เด้งอ่ะ

Comment

บอกรายละเอียดกว่านี้หน่อยเด่ -*-

Comment

Working...
                X