Announcement

Collapse
No announcement yet.

[เรื่องด่วนครับ]เราจะรู้ที่อยู่ของ IP ได้อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [เรื่องด่วนครับ]เราจะรู้ที่อยู่ของ IP ได้อย่างไรครับ

คือว่ามันมีพวกโรคจิตนะครับ นำเบอร์โทรศัพท์ผมไปโพสตามเวปเเชทเรื่องเสียวต่างๆ ผมเสียหายมากเลย
    เลยติดต่อทางเวปเค้า เค้าก็ช่วยมาได้เเค่ให้IPมาอ่าครับ ผมเลยอยากรู้ว่าจะหาที่อยู่จากIPอย่างไรอ่า
    ครับ ถ้ารู้จะไปบ้านมันเองเลยไม่อยากเเจ้งตำรวจ เรื่องมันยืดยาด พี่น้องช่วยผมทีนะครับไม่ค่อยมีความรู้
    ด้านนี้เลย ขอบคุณมากๆนะครับ

ไอพีครับ 124.120.68.67

คงจะรู้ได้แค่ว่ามาจาก isp ไหนเท่านั้นล่ะครับ ถ้าอยากรู้รายละเอียดมากกว่านี้ คงต้องไปติดต่อขอดูที่ isp คิดว่าคงยุ่งยาก ไม่รู้ว่าเค้าจะเปิดเผยได้มั้ยนะ

124.120.68.67 เป็นของ asianet ซึ่งก็คือทรู แล้วยิ่งถ้าเป็น dynamic ip ต้องบอกช่วงเวลาเค้าด้วย ว่า ip นี้ไปโพสต์ช่วงเวลาไหน วันที่เท่าไหร่ แล้วถ้าเค้าโพสต์มาจากร้านอินเตอร์เน็ทด้วย คงหายากอ่ะครับ ต้องให้คุณตำหนวดช่วยตามแล้วล่ะ
    Last edited by Drunkman; 16 Jan 2008, 01:36:29.

Comment

ขอบคุณครับ เเล้วตำรวจนี่เค้าจะทำให้เราเลยหรือว่าต้องนานมะครับ พอทราบมะครับ

Comment

Originally posted by blacksheep1991 View Post
        ขอบคุณครับ เเล้วตำรวจนี่เค้าจะทำให้เราเลยหรือว่าต้องนานมะครับ พอทราบมะครับ
        ตำรวจไม่มีอำนาจขอข้อมูลจากISPครับ ยกเว้นมีหมายศาลมาครับ(เหมือนกับกรณีขอข้อมูลจากธนาคาร)

Comment

Working...
        X