Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ช่วยตอบหน่อย CPU ใช้กับ MB ที่ FSB สูงกว่า CPU ได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ช่วยตอบหน่อย CPU ใช้กับ MB ที่ FSB สูงกว่า CPU ได้มั้ย

พอดีผมได้ CPU P4 1.7GHz.มาและถ้าจะซื้อ MB 478 ใหม่(ยังพอหาได้) ที่ FSB 533 หรือ 800 ไม่รู้ว่าใช้ได้หรือป่าว กลัวเสียตังส์ฟรี ช่วยตอบหน่อยครับ CPU FSB400 ครับ

ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา

Comment

ใช้ได้แน่นอนครับ แต่ความเร็วมันลงมาเท่ากับตัวต่ำสุด ในที่นี้เมนบอร์ด FSB 400 ใช้แรม533หรือ800 ความเร็วของระบบก็จะอยู่ที่400mhzครับ มันก็คือคอขวดนั่นเอง

Comment

ไม่มีปํญหาครับ

Comment

ได้ครับ แต่วิ่งตามตัวที่ช้ากว่า

Comment

เอาตามหนุ่มๆ ข้างบนครับ
            แล้วลอง search ดูตาม web ของ mainboard อีกทางด้วยครับ เพื่อประกันความผิดพลาด

Comment

Working...
            X