overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56

Thread: ข้อคิดสะกิดใจ ก่อนซื้อการดจอ

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

Default ข้อคิดสะกิดใจ ก่อนซื้อการดจอ

ไม่มีอะไรหรอกครับว่างๆ แล้วเลยมาตั้งกระทู้ ระบายความรู้สึกของตัวเอง
    โอ้ช่างไร้สาระเหลือเกิน

เพิ่งถอย 8800gt มาได้4วัน
    วันแรกช่างมีความสุขเหลือเกินฝันเป็นจริงแล้วเว้ยยย
    วันที่2 โอ้ยปวดหัวมีแต่งานๆ แก้เวป เฝ้าร้าน ทำเซฟ
    วันที่3 โอ้ยเครียดปวดหัวๆ งานเข้ามามากมายอีกแล้ว แงแง
    วันนี้ วันที่4 โอ้พระเจ้าเจี้ยวมันเยี่ยวได้ กว่าจะทำงานเสร็จล่อไป ตี 2.52 แล้ว
    มานั่งคิดแล้วตรูจะซื้อการจอมาทำไม ฟร่ะ เสียงโครตดัง พัดลม 80% ทำงานเขียนเวป ดรีมวีฟเวอร์ sql ทำมะดา 58c พระเจ้าร้อนตับแตก

ก่อนนอนก็มานั่งคิดถึง เจ้า 7900 แสนรัก ฮือๆ มันไปอยู่กะน้องตรูแล้ว

เพื่อนที่ไม่มีเวลา มานั่งเล่นคอมแบบผม อย่าไปซื้อมันเลยครับ เดี๋ยวมันก็ถูก ลงๆให้เราเจ๊บใจเล่น
    ส่วนน้องๆนัก ฉึกษา (ฉึกนี่จงใจนะ) มีเวลาว่างตังเหลือซื้อเลยครับ งิงิ

ที่บ่นเนี้ยไม่ใช่อ่ะไรหรอกครับ
    อย่าว่าแต่เล่นเกมเลย ขนาดการบ้านกับเมียผมยังไม่ว่างทำเลย

บายๆกร๊ากๆๆๆ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

*0* ตอนนี้เรื่องกาดจอผม เริ่มหยุดอัพแล้วคับผม ตอนซื้ออย่างแพง สุขใจที่ได้มันมา พอผ่านไปสัก3-4 เดือน กำไมราคามานตกนี้น่ะท่าน ทำใจไม่ค่อยได้ เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่นและกว่าเกมส์จะออกสักทีนานอีก ออกเสร็จกาดจอรุ่นใหม่ๆๆมาอีก- .- ช่วงนี้ผมเลยทุ่มเวลาส่วนใหญ่ที่ว่างให้ก่ะแฟนดีกว่าคับผม ไม่ค่อยสนเรื่องเล่นเกมส์เท่าไหร่แล้วคับตอนนี้^^

ปล.ระบายด้วยคนท่าน^^

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

Quote Originally Posted by meekung123 View Post
    *0* ตอนนี้เรื่องกาดจอผม เริ่มหยุดอัพแล้วคับผม ตอนซื้ออย่างแพง สุขใจที่ได้มันมา พอผ่านไปสัก3-4 เดือน กำไมราคามานตกนี้น่ะท่าน ทำใจไม่ค่อยได้ เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่นและกว่าเกมส์จะออกสักทีนานอีก ออกเสร็จกาดจอรุ่นใหม่ๆๆมาอีก- .- ช่วงนี้ผมเลยทุ่มเวลาส่วนใหญ่ที่ว่างให้ก่ะแฟนดีกว่าคับผม ไม่ค่อยสนเรื่องเล่นเกมส์เท่าไหร่แล้วคับตอนนี้^^

ปล.ระบายด้วยคนท่าน^^
    ใช้ครับ แต่อย่าลืมนะครับแฟนก็ราคา ตกเหมือนการดจอตอนไปขอราคานึง ตอนนี้จะปล่อยต่อคงไม่มีใครรับซื้อแล้วครับ ลูกก็ 6ขวบแล้ว 5555

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ก็คิดอย่างท่าานแหละครับ แต่ผมคิดแค่ว่า ผมซื้อมาไมไ่ด้เอามาปั่นคะแนน ไมไ่ด้เอามาปรับเกมทุกเกม High หมด

ที่มีอยู่ตอนนี้ ก็เล่นได้ทุกเกมแล้ว แล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นด้วย หุุหุ

จะเปลี่ยนอีกทีก็ ต่อเมื่ออะไรในการ์ดตัวเก่านี้มันไม่รองรับ อะไรใหม่ๆ แล้วนั่นแหละครับ อิอิ

OverclockZone Member meekung123's Avatar

Quote Originally Posted by bankxmen View Post
    ใช้ครับ แต่อย่าลืมนะครับแฟนก็ราคา ตกเหมือนการดจอตอนไปขอราคานึง ตอนนี้จะปล่อยต่อคงไม่มีใครรับซื้อแล้วครับ ลูกก็ 6ขวบแล้ว 5555

อิจฉาจังผมยังเรียนอยู่เลย อยากมีครอบครัวไวๆๆจัง

Quote Originally Posted by kiros View Post
    ก็คิดอย่างท่าานแหละครับ แต่ผมคิดแค่ว่า ผมซื้อมาไมไ่ด้เอามาปั่นคะแนน ไมไ่ด้เอามาปรับเกมทุกเกม High หมด

ที่มีอยู่ตอนนี้ ก็เล่นได้ทุกเกมแล้ว แล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นด้วย หุุหุ

จะเปลี่ยนอีกทีก็ ต่อเมื่ออะไรในการ์ดตัวเก่านี้มันไม่รองรับ อะไรใหม่ๆ แล้วนั่นแหละครับ อิอิ

ช่วงนี้เอาตังไปซื้ออย่างอื่นที่เราซื้อแล้วใช้ได้นานเปลี่ยนไม่บ่อย เช่น จอ เคส กาดซาว ลำโพงเป็นต้นน่ะท่าน สุดท้ายที่เปลี่ยนยากสุดก็คือ แฟน ถ้าเลิกพ่อแม่เค้าสั่งเก็บแน่ๆๆ

OverclockZone Member craveboy's Avatar

เป็นอย่างนี้นี่เองล่ะนะ

Quote Originally Posted by meekung123 View Post
    อิจฉาจังผมยังเรียนอยู่เลย อยากมีครอบครัวไวๆๆจัง
    คิดเหมือนผมตอนอายุ 23เลย อิอิ

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

งั้นขายให้ผม 2000 อิอิ

OverclockZone Member Gaz's Avatar

คิดมากน่า ยังไง มีก็ดีกว่าไม่มีล่ะ เผื่อวันใดอยากเล่น เราก็มีของแรงไว้ให้เล่นล่ะครับ ซื้อมาแล้วนี่ ทำใจ ผมเองก็เหมือนคุณเจ้าของกระทู้แหละครับ ผมวันๆมีเวลาเล่นเกมส์ชั่วโมงเดียวไม่ก้อสองชั่วโมง บางวันก้อไม่มีเวลาเลย ผมก็รับเขียนเวปอิสระเช่นกัน งานเยอะมาก บางวันทำงานถึงตีสี่ตีห้า แต่ผมก็มีของแรงๆไว้บ้าง เพราะถึงแม้จะไม่มีเวลาเล่น แต่ถ้ามีเวลา เราได้เล่นอย่างสุขใจเลยล่ะครับ

OverclockZone Member kupong's Avatar

ว่าจะซื้อเหมือนกัน
    ขาดแต่เงินอย่างเดียว ไม่งั้นซื้อแล้ว

buncha
    Guest

เอามาขายให้ผม จิ ครับ ยังใช้แค่ 7300 อยู่เลย แหะๆ

OverclockZone Member zx430564's Avatar

ถ้าแฟนเป็นเหมือนกับ avarta เจ้าของกระทู้นะ ต่อให้มี 9800Ultra ต่อกัน 3 ตัว TRI-SLI + งานเข้าล้นหัว

ผมก็ยังจะทำการบ้านกะแฟนทุกวัน 555555+

OverclockZone Member yuchachacha's Avatar

Quote Originally Posted by zx430564 View Post
    ถ้าแฟนเป็นเหมือนกับ avarta เจ้าของกระทู้นะ ต่อให้มี 9800Ultra ต่อกัน 3 ตัว TRI-SLI + งานเข้าล้นหัว

ผมก็ยังจะทำการบ้านกะแฟนทุกวัน 555555+

555 ผมให้ไม่เกิน 6 เดือนหรอกคับ จะสวยยังไงนานๆไปมันก็เบื่อ...

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ช่วงนี้เอาตังไปซื้ออย่างอื่นที่เราซื้อแล้วใช้ได้นานเปลี่ยนไม่บ่อย เช่น จอ เคส กาดซาว ลำโพงเป็นต้นน่ะท่าน สุดท้ายที่เปลี่ยนยากสุดก็คือ แฟน ถ้าเลิกพ่อแม่เค้าสั่งเก็บแน่ๆๆ
    555+

เหมือนกันเด๊ะๆ เลิกยากนะ เพราะว่าดีซะจนหาเหตุผลมาเลิกไม่ได้เลย อีกอย่างพ่อแม่ ก็เข้าข้่างเค้าอีก

เศร้าเลย เอิ๊กๆ แต่ก็ แอบมีกิ๊ก แบบโคตรเีีนียนได้ล่ะน่าาา

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

อย่าคิดอย่างนั้นสิครับ (ถ้าซื้อมาแล้ว)

อย่างน้อยก็คิดซะว่าถ้าได้เล่นเกมส์ ภาพมันก็สวยพอที่จะทำให้เราพอใจในการเล่นแต่ละครั้งได้

ไม่ใช่ว่า งานก็หนัก ถึงเวลาพัก ได้เล่นเกมส์ดันเจอภาพห่วยๆกระตุกก็กระตุก เสียอารมณ์เปล่าๆ

สุดท้ายมันก็คือความพอใจของเราล่ะครับ เหตุผลด้านการใช้งานมันเริ่มไม่จำเป็นแล้วสำหรับคอมฯสมัยนี้ ^_^

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

เป็นเหมือนกันเรยครับ - -
    งานเยอะชิป

Quote Originally Posted by Gaz View Post
    คิดมากน่า ยังไง มีก็ดีกว่าไม่มีล่ะ เผื่อวันใดอยากเล่น เราก็มีของแรงไว้ให้เล่นล่ะครับ ซื้อมาแล้วนี่ ทำใจ ผมเองก็เหมือนคุณเจ้าของกระทู้แหละครับ ผมวันๆมีเวลาเล่นเกมส์ชั่วโมงเดียวไม่ก้อสองชั่วโมง บางวันก้อไม่มีเวลาเลย ผมก็รับเขียนเวปอิสระเช่นกัน งานเยอะมาก บางวันทำงานถึงตีสี่ตีห้า แต่ผมก็มีของแรงๆไว้บ้าง เพราะถึงแม้จะไม่มีเวลาเล่น แต่ถ้ามีเวลา เราได้เล่นอย่างสุขใจเลยล่ะครับ

แล้วท่านรู้สึกยังไงครับที่ตอนเขียนเวป
    มีเสียงพัดลมดัง80เดซิเบลอยู่ข้างๆ
    อิอิ
    เหมือนผมป่ะ

ในนี้ ท่าทาง จะมีตัณหาเรื่องความรักหลายคนนะเนี่ย
    อิอิอิ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

แหม่ท่าน ซื้อมายังได้นั่งทำงานกะมัน นั่งฟังเสียงมันนะท่าน...
    ผมสิ ถึงจะซื้อแค่ 8600GT แต่ เช้ายันมืด ทำงานอยู่ บ. งับ เครื่องบ. มะช่ายเครื่องผม >.<"!
    8600GT เลยมีไว้ load bit ซะส่วนใหญ่ หรือเสียบไว้คาเครื่องเฉยๆ ==" วันนึงๆ ได้ใช้แค่ 2-3 ชม. ซึ่งส่วนใหญ่ใช้แค่ เปิด web >.<"!

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks