Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis 2 screenshots!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis 2 screenshots!!!

System Requirement ขำๆนะครับ
    8 Cores of CPU
    8GB of RAM
    Nvidia 1xxxx Hi-End Series 1GB recommanded 2GB
    คงเปนยังงั้นนะครับ เอิ้กๆ
    อ้างอิง
    http://ve3d.ign.com/articles/news/36...-2-Screenshots
    Last edited by wingzaazz; 16 Jan 2008, 18:45:54.

Crysis 2 นี่เกมส์หรือหนังกันเนี่ย เหมือนเว่อร์

Comment

<((o_O))>

กรีดร้องโหยหวนด้วยความตกตะลึง
      ในน้ำมีแสงสีรุ้งด้วยอ่ะ ชอบบ

Comment

ฮึๆๆ Engine เค้าทำอะไรได้มากกว่าที่เราเห็นเยอะครับ ^_^

Comment

ภาพแบบนี้ คงต้องบอกว่า DX10.1 ประการเดียวเท่านั้นละขอรับ

เรื่อง โพลีกอน ไม่ต้องห่วงยังไงก็ ไม่หนาแน่น กว่าเดิมเท่าไร แต่จะเน้นเรื่อง Texture และ แสง กับ พาราแร็คแม็ปปิ้ง ซะมากกว่า ครับ

Comment

เฮย แล้วนี้มะนส่วยไหนของเกาะวะ???

Comment

เหมือนรูปตัดต่อมากกว่านะครับ ดูๆตรงขอบรอยต่อของวัตถุแต่ละชิ้นมันขัดๆกันยังไงไม่รู้ แถมน้ำก็ดูแปลกๆ

จะว่าสวยเกินไปก็ไม่ใช่ ผมเชื่อว่า Cry Engine2 มันมีศักยภาพพอที่จะทำภาพขนาดนี้ได้ เพียงแต่ในรูป 3 รูปนี้ มันดูไม่ค่อยเนียน

มั้งนะครับ..

Comment

ของปลอมชัวร์ๆครับ ดูเเค่นี้ก็รู้เเล้วว่าเป็นรูปที่ make ขึ้นมา

ยังไม่เนียนนะครับ หุหุ เเค่เอาภาพเก่ามาจัดโทนสีใหม่ก็เเค่นั้น

Comment

ภาพเต็มจะเป็นอย่างนี้นะครับ

การรีไซซ์ให้ภาพเล็กลง ลักษณะจะคล้ายๆการเปิด AA24X เลยครับ มันจะทำให้ดูคมชัดขึ้น อธิบายไม่ถูกอ่านะ คือมันจะทำให้รายระเอียดของภาพที่ดูไม่สมจริงสังเกตได้ยาก ทำให้ภาพโดยรวมดูดี

ภาพใหญ่ตัวเต็มอาจจะไม่เนียนเท่า

แต่จะตกตะลึงในรายระเอียดของภาพแทนครับ

อาจจะเฟกก็ได้ แต่ถ้าเทียบจากภาคแรกแล้วและเกมหลายๆเกมในปัจจุบัน ภาพแบบนี้คงไม่ใช่เรื่องที่เป็นไปไม่ได้ครับ(คิดว่านะ)

การ์ดที่จะเอาอยู่ก็คงเป็น R680 CF หรือไม่ก็ 9800GX2 SLI ล่ะครับ Quad GPU ทั้งคู่เลย ถ้าสองตัวนี้ยังเอาไม่อยู่ก็ปล่อยมันให้เป็นเกมส์แห่งอนาคตไปเลยครับ อีกสองปีค่อยกลับมาเล่น

ภาพเต็มนี้จะเห็นว่าพวกโพลีกอนมันยังมีปัญหาขัดๆตาอยู่บ้าง ถ้าภาพนี้เป็นภาพจริง เกมส์ตัวเต็มตอนพัฒนาเสร็จแล้วก็จะสวยกว่านี้ขึ้นไปอีกครับ

Last edited by ARES; 16 Jan 2008, 18:00:30.

Comment

ภาพนี้จริงคับ ไปดูได้คับเว็บเกมส์ดังๆต่างเทศเค้าลงกันให้ดูกันเเล้วคับ

Comment

ภาพจริงครับ มีหลักฐานด้วย จะดูไหมละครับ

Comment

ของจริงแน่นอนครับ
                        เพราะมองเห็น อิอิ

Comment

Originally posted by wingzaazz View Post
                          ภาพจริงครับ มีหลักฐานด้วย จะดูไหมละครับ
                          ใจเย็นครับ ไม่มีใครว่าอะไรซะหน่อย ก็แค่ความคิดเห็นของเพื่อนๆ

บางคน(เช่นผม) ก็แค่แสดงความเห็น(เดาเอา)ไปต่างๆนานาโดยอาศัยดูจากรูปอย่างเดียวก็เท่านั้นครับ

แต่ถ้าจริง จริงๆก็ดีนะ สวยมากเลย...

Comment

ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ แค่บอกว่ามีแหล่งอ้างอิง แต่ลืมใส่อะครับ เด๋วใส่และกันครับ

Comment

Originally posted by wingzaazz View Post

ดูครับ
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X