Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ยกล้อ NFS:ProStreet ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง ยกล้อ NFS:ProStreet ครับ

คือมันยกไม่ขึ้นเลยอะครับ ไม่รู้ทำไง คือผมข้ามเล่นด่านที่มัน มีแต่ Drag อย่างเดียว แล้วก้ ยกล้อ (ที่มันเป็นรูป เครื่องมือซ่อมรถอะครับ)
    ผมใช้ Dodge CHALLENGER R/T
    กำลัง Lv3 นิด ๆ
    ยึดเกาะ Lv3 นิดๆ
    ลู่ลม Lv 4 เกือบสุด
    อัตราน้ำหนักแรงม้า 1 08 แรงม้า/กก
    กำลังสูงสุด 563 แรงม้า ที่ 5764 / นาที
    คือมันบอกว่า ต้องใช้แรงม้าเยอะๆ ถึงแข่งได้ ผมก้ลองดู มันก้ยกไม่ได้ซักที

แล้ว เวลาดริฟต์ ต้องใช้รถขับเคลื่อนล้อไรดีครับ เวลากริบ + ประลองความเร็วด้วย

คือผมหากระทู้ยกล้อแล้วอ่านดูหมดแล้ว ยังไม่เข้าใจ
    วานผู้รู้ช่วยทีนะ คือ ผมไม่รู้เรื่องรถเลยอ่ะ แบบเพิ่งเล่นอะครับ แหะๆ ขอบคุณครับ

ยกล้อ
    - เครื่องแรงๆ ยางหลังหนาๆใหญ่ๆ ล้อหน้าบางๆ ตั้งความแข็งโช๊คหลังให้อ่อนๆ ยกความสูงขึ้นให้สุด
    เลี้ยงความเร็วให้ดีกดไนตรัสช่วยตอนที่จะหมดกำลังยก จะทำให้ไปต่อได้อีก

- Drag แนะนำรถขับหลังครับ ผมใช้ RX7 นะ แต่งสุดหมดเลย พละกำลังกำลังพอดีๆ เป็นรถเล็กพอลงสนามแล้วได้เปรียบทางวิ่งจะใหญ่ขึ้นมาทันที 55+ เลี้ยงดริฟง่าย ที่รอบจัดๆ

Comment

อ่า ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ใครมีอะไรจาแนะอีกบ้างไหมหว่า

วันนี้มะได้เล่น เด๋วพรุ่งนี้ ยกได้ไม่ได้ไง จามาบอกอีกทีเน้อ

Comment

ใช้ supa เลยแต่งสุด ยก 400m กระจาย

Comment

โช๊ค Lv3 + งับ ม่ายงั้นให้ตายก็ไม่ยกงับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            โช๊ค Lv3 + งับ ม่ายงั้นให้ตายก็ไม่ยกงับ
            คือ โช๊ค นี่ดูตรงไหนคับ แบบว่า มันต้องเข้าไปปรับตัวไร ทำยังไง ให้มันยกได้อะครับ
            แล้วรถผมนี่ ยกได้หรือปล่าวครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ ยังยกไม่ได้เลยอ่ะ ติดอยู่หลายวันแล้น T T

Comment

[QUOTE=charif;1838232]ใช้ supa เลยแต่งสุด ยก 400m กระจาย[/QUOTE

ตามนั้นเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ว่าดันไปใช้ Ford GT อะ มันยกได้เ แปปเดียวเอง เซง ได้ประมาณ 230+ เอง- -
                  แต่ก็เป็นคิงแดรกแล้วอ่ะ เหอๆ คิงมันอ่อนง่ะ

Comment

Working...
                  X