Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Acer 4520G อะครับ (GF8400M G)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Acer 4520G อะครับ (GF8400M G)

คือตอนนี้ใช้ไดร์เวอร์ 101.45 นะ มากับแผ่นไดร์เวอร์
    ไม่รู้มันเวอร์ชั่นเก่าไปอะปาวครับ แล้วตอนนี้ท่านใช้เวอร์ชั่นไรกันนะ
    ช่วยบอกเวป Download ให้หน่อยครับ หาไม่เจอเลย อะ
    GF8400M G

เอ่ไม่ได้ใช้รุ่นนี้ด้วยสิ ดันๆ

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
      เอ่ไม่ได้ใช้รุ่นนี้ด้วยสิ ดันๆ
      Thank you

Comment

ดันๆ ไป หาได้ไวไว ^..^"

Comment

http://www.laptopvideo2go.com/forum/...p?showforum=72
          เลือกโหลดตามใจชอบ แล้วทำตามดังต่อไปนี้
          1 โหลด Modded INF |ตรงข้างๆลิ้งคำว่าไดรเวอร์นะ แล้วมันจะได้ไฟล์ nv_disp (ตัวนี้สำคัญ)
          2 เอาไดรเวอร์ที่โหลดมา คลายไฟล์ไว้ที่หน้าเดสทอป (ที่จริงเอาไว้ไหนก็ได้ เดสทอปง่ายดี) แล้วจะได้โฟลเดอร์ที่ใช้สำหรับเซตอัพไดรเวอร์การ์ดจอ
          3 ก็อปไฟล์ nv_disp ลงไปในโฟลเดอร์ในข้อสอง ตอบ yes สุดทาง
          4 เข้าไปที่โฟลเดอร์ที่เราได้เอา nv_disp ลงทับไป เราจะพบกับไฟล์จำนวนมาก หาตัวเซตอัพ แล้วลงตามปกติ
          5 ไม่ต้องสนใจสิ่งที่เกิดขึ้น กด yes ไรอย่างเดียว ให้ผ่านให้หมดลงให้เส็ด แล้วรีสตาร์ทตามปกติ
          แค่นี้ก็ได้ ไดรเวอร์ใหม่สมใจแล้ว
          ผมใช้ 169.09 นะ ยังไม่พบปัญหาอะไร อัพแล้ว แรงขึ้นนิดนึง - -"
          มีไรสงสัยหรือลงไม่ได้ pm มาครับ ถ้าออน จะตอบให้ทันที
          โชคดีครับ

Comment

สู้ๆครับ มาดันให้อีกจึ๊ก ห้าๆ

Comment

ผมเอาของ PC มาลง ยังใช้ได้เลย อะครับ

Comment

169.09 อีกคนครับ ลงแล้วลืมเรื่องอัพเดพไปเรยยยย

Comment

ได้ละครับ
                  UP ทั้ง XP กับ Vista 64bit ละ หุหุหุ
                  รอแรม 4GB มาเทสอย่างเดียว หิหิหิ จะไปลุยที่ Advice ละ ^^

Comment

Working...
                  X