Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดลอง biosmod ของ HD3850 แล้วบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Hunter_JIK View Post
    ปรับพัดลมเท่าไหร่ ไฟเท่าไหร่ครับ

his อย่าลืมว่า ซิงมัน 2 ชั้น ดีกว่าซิงบางแบบทั่วไป

800 ไม่ง่ายนะครับ ไม่ขีดไฟผมว่ายากอยู่นะ จากประสบการที่ลองกับมือมาเอง
    ใช่ครับ ต้องขีดไฟถึงจะไปได้รุ่นนี้

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
      ปรับพัดลมเท่าไหร่ ไฟเท่าไหร่ครับ

his อย่าลืมว่า ซิงมัน 2 ชั้น ดีกว่าซิงบางแบบทั่วไป

800 ไม่ง่ายนะครับ ไม่ขีดไฟผมว่ายากอยู่นะ จากประสบการที่ลองกับมือมาเอง
      Originally posted by Gearhead View Post
      ใช่ครับ ต้องขีดไฟถึงจะไปได้รุ่นนี้

Comment

อยากทราบว่า นอกจากตัว GPU Caps Viewer แล้วมีโปรแกรมไหนทดสอบความสเถียรของการ์ดจอได้อีกมั่งครับ

Comment

เมื่อกี้ลอง 800/2000

ขอบอกว่า Run 3D Mark 06 ไม่ผ่านครับ

Comment

800
            ถ้าไม่ขีดไฟเพิ่ม ก็คงผ่านยากอยู่นะงับ....

Comment

แล้วถ้าจะขีดไฟต้องขีดตรงไหนหรอครับ
              อยากลองมั้ง อิอิ
              Last edited by prakobkan; 17 Jan 2008, 18:36:14.

Comment

แล้วไบออส mod ที่เขาอ้างว่าสามารถทำให้มันจ่ายไฟ Vcore ได้ 1.325V อะไรนี่แลเท่ากับ HD3870 นี่จริงหรือไม่ครับ

Comment

ขีดไฟคืออะไรอ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจ ^^" ... ยังไงรบกวนอธิบายด้วยนะครับ (ที่คิดก็คือการปรับไฟ vcore เพิ่ม รึเปล่า) ...
                  พอดียังใหม่กับ ocz น่ะครับ เลยไม่ค่อยเข้าใจภาษาเท่าไหร่ + ส่วนใหญ่จะอ่านจาก article ตปท ด้วยสิ

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
                    ขีดไฟคืออะไรอ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจ ^^" ... ยังไงรบกวนอธิบายด้วยนะครับ (ที่คิดก็คือการปรับไฟ vcore เพิ่ม รึเปล่า) ...
                    พอดียังใหม่กับ ocz น่ะครับ เลยไม่ค่อยเข้าใจภาษาเท่าไหร่ + ส่วนใหญ่จะอ่านจาก article ตปท ด้วยสิ
                    ตามนั้นงับ

Comment

ผมว่ามันต้องขีดเองนะไฟ เพราะเท่าที่ผมดูๆมามันไม่มี bios ที่สั่งจ่ายไฟเพิ่มขึ้นนา ผมก็ไม่เก่งอังกิดซะด้วยสิ

Comment

Working...
                      X