ปัญหาเรื่อง raid0 ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ปัญหาเรื่อง raid0 ครับ

OverclockZone Member

Default ปัญหาเรื่อง raid0 ครับ

เห็นมีคนบอกว่า raid0 หลุด แล้วข้อมูลหายหมดใช้ป่าวครับ แล้วโอกาศหลุดของมันมากไหม
    คือผมชอบสะสมเพลง จะเล่น raid0 250*Gb หรือ 500Gb เลยดีครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

หลุด เป็นบางครั้ง จาก MB ก็ ต่อใหม่ได้ครับ เซทใหม่ได้
    พัง หมายถึง ตัวใดตัวหนึ่งพัง อีกตัวหนึ่งก็กลายเป็น HDD เปล่าครับ

พอเข้าใจนะครับ แต่ไม่ได้พังกันง่ายๆหรอกครับ

ตัวเดียวพัง ก็คือพังเหมือนกัน ครับ
    2ตัว พัง 1 ตัว ก็พังเท่ากันครับ
    กลัวพัง 0+1 ครับ งบมากอยู่แล้ว

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

โอกาศหลุดไม่มากหรอก ถ้า hdd รุ่นเดียวกัน ความจุเท่ากัน และสายไม่ขยับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by samutss View Post
    โอกาศหลุดไม่มากหรอก ถ้า hdd รุ่นเดียวกัน ความจุเท่ากัน และสายไม่ขยับ
    ถ้า ปิดคอมแล้วถอดสายเป็นไรป่าวครับ
    raid0 250*Gb
    500Gb

อยากได้ความแตกต่างอะครับ

เพื่อประกอบกานตัดสินใจ
    Last edited by chive; 16 Jan 2008 at 21:01:04.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถอดได้ เสียบให้เหมือนเดิมแล้วกัน ไวกว่ามากครับ

Bookmarks

Bookmarks