overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: และแล้วสิ่งที่ผมกลัวก็เกิดขึ้น A8N5X

OverclockZone Member mammothxp's Avatar

Default ปรับแ้ก้ด่วน ... และแล้วสิ่งที่ผมกลัวก็เกิดขึ้น A8N5X 939

จากข้อความรายละเอียดด้านล่าง ขออัพเดทล่าสุดดังนี้

ท่านที่ซื้อต่อผมไปแจ้ังมาแล้วว่าเจออาการอย่างจัง

ที่ช่วงแรกพี่เขาไม่เจอเพราะว่าไปใช้กับบอร์ด AM2 ตลอด พี่เขาเปิดร้านเน็ทเครื่องมีปัญหาจึงถอดเจ้าการ์ดใบนี้มาใช้กับบอร์ด 939 ในร้าน สรุปว่าเจออาการอย่างจัง วันละสองสามรอบ เลยโทรมาแจ้ังผม

สรุปได้ว่ารุ่นนี้อาจจะมีปัญหากับบอร์ด 939 เพราะผมก็ไม่เคยแจ้งดีคอมฯ ว่าผมใช้บอร์ดอะไร เขาก็เปลี่ยนการ์ดจอใบใหม่มาให้ทุกครั้งครับ

ตอนนี้เลยแหยงเลยไม่กล้าอัพการ์ดจอเลย ....

-------------------------------------------------------------------------
    ที่ผมซื้อ Chaintech 8600GT/256/DDR3 มาใช้แล้วผลคือภาพแฮงค์ แตก เละ เคลมมาสองรอบ ได้ใหม่มาทั้งคู่ เซ็งจัดเลยตัดใจขายไปถูกๆ 2500 ทั้งๆที่ใช้มาแค่เดือนกว่า

ท่านที่ใจถึงรับของผมไปแจ้งว่า ปกติดีไม่มีปัญหา เล่น NFS PROSTREET ได้ลื่น

เอาไงหละที่นี้จะอัพใหม่ก็เลยไม่กล้าเลยคราวนี้

ASUS A8N5X ของกระผมจะว่าเกิดปัญหาก็ไม่น่าใช่ เพราะตอนนี้ก็ใช้ Chaintech 6600GT/128 อยู่ก็ลื่นเข่าแตก

โฮ โอ จะไปเล่น ATI 3850 เลยไม่กล้าเลยกลัวซื้อมาแล้วเสียความรู้สึกอีก

ขอความเห็นหน่อยครับท่านๆ ว่าจะทำอย่างไรดี
    Last edited by mammothxp; 21 Jan 2008 at 11:10:04.

alize00357's Avatar

ลองเปิดใจคับ ไม่ลองไม่รู้ ไม่ดูไม่เห็น

OverclockZone Member Agger's Avatar

ผมเคยใช้ ASUS A8N5X จับคู่กับ spark 1600 pro ddr3 แล้วเล่นเกมส์ เด้งออกทุกเกมส์ครับ เปลี่ยนไดร์เวอร์ก็แล้ว ลงวินโดว์ใหม่ก็แล้วไม่หาย ตัดสินใจเปลี่ยนเป็น lanparty-d ของ dfi หมดปัญหาครับ จะมีปัญหาก็ตอนนี้ส่งมันไปเครม เพราะอัดมันหนักไปหน่อย 2 เดือนล่ะยังบ่ได้เลย

OverclockZone Member Masterboy's Avatar
    -:- พระนครศรีอยุธยา -:-

หาบอร์ดถูกๆมาลองสิคับ ราคาต่างกับหาการ์ดตัวอื่นมาลองนะ

OverclockZone Member

เมนบอร์ด A8N5X เล่นกับHD3850 ได้น่ะครับ ไม่พบปัญหาไดๆเลยแม้แต่น้อยครับ ผมลองไช้ดูแล้ว ภาพเสียงดีมากครับ

Moderator Gearhead's Avatar

ลองแฟลชไบออสเมนบอร์ดเวอร์ชั่นใหม่ๆดูยังครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

A8N5X จับคู่ Asus EAX1600 XT Silent ไม่มีงอแงครับ
    oc เจ้า Venice 3000+@2.6GHz เปิด Q-fan ด้วยซ้ำไป
    ทำบุญบ้างดีกว่าครับ 555+

OverclockZone Member mammothxp's Avatar

Quote Originally Posted by spiroes View Post
    เมนบอร์ด A8N5X เล่นกับHD3850 ได้น่ะครับ ไม่พบปัญหาไดๆเลยแม้แต่น้อยครับ ผมลองไช้ดูแล้ว ภาพเสียงดีมากครับ

อ่าครับ ข้อมูลดีครับ ค่อยมีกำลังใจขึ้นมาแล้วครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ว่ากันยากเหมือนกันนะครับ ของแบบนี้

ถ้าไม่ใช่คู่แท้จริงๆคงต้องมีอันพลัดพลากกันเป็นธรรมดา...ว่าไปนั่น เอิ้กๆๆ

ถ้ายังไงซะตั้งใจอยากจะอับแค่การ์ดจอจริงๆก็ยกมันไปทั้งเคสเลยครับ แล้วเอาการ์ดจอที่จะซื้อมาลองเลย

ให้รู้กันไปเลยว่าหมู่หรือจ่า ดูแล้วอาจจะเป็นวิธีที่ยาก แต่ผลที่ได้คงคุ้มค่าที่จะทำล่ะครับ ^_^

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ปัญหาการSetupมากกว่าน่ะครับ ลองใช้เวลากะมันสักระยะเก็บรายละเอียดผมว่าน่าจะเจอนะ

ตอนนี้ผมว่างก็ลองเล่นอะไรเเปลกๆดูเนื่องจากได้ยินหลายคนบ่น เครื่องเก่าทำงานไม่ได้บ้าง จะขอตังค์ซื้อเครื่องใหม่ มองดูเเล้วมันน่าจะเล่นได้ ผมเลยจับอุปกรณ์เก่ามาประกอบเล่น ก็เครื่องที่เคยใช้อะไรไม่ได้เลย เปิดWindows XPอย่างหนืด ใส่การ์ดจอก็Bluescreenร่วม100เเล้ว ตอนนี้เอามาเล่นกะWindows Pack3 Driver nvidia Omega 169.21 เปิดได้หมดเเล้ว ใช้งานทั่วๆไปลื่นดี ไม่ค้างเเล้วด้วย คืนนี้จะUnderclockลงไปอีกเอาต่ำกว่า1Gลดความร้อนด้วย

OverclockZone Member hil4552's Avatar
    Southampton, UK

ไฟไม่พออ่ะเปล่า

อัพเดทเพื่อส่วนรวมครับ

Bookmarks

Bookmarks