overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: น้ำ น้ำกลั่น คูลเล้น

OverclockZone Member

Default น้ำ น้ำกลั่น คูลเล้น

น้ำ น้ำกลั่น คูลเล้น อันไหนนำไฟกว่ากันครับ?

แล้วถ้า น้ำกลั่นผสม คูลเล้น จะดีป่าวครับ?

หรือคูลเล้นอย่างเดียว?

OverclockZone Member ratth's Avatar
    อ.แกลง จ.ระยอง/คลอง5 ปทุมธานี

น้ำ นำไฟมากสุดครับ

น้ำกลั่นผสมคูลแลนท์นี่ คูลแลนท์แบบไหนครับ ถ้าแบบที่ jedi tk เอามาขายนั่นเขาผสมมาแล้วครับ
    ถ้าถ้าคุณซื้อแบบที่ใช้ในรถยนตร์มา อันนั้นคุณต้องผสมเอาเอง ขวดเล็กขวดนึงผสมได้ราว 2-3 ลิตร

OverclockZone Member arashi_989's Avatar
    หลวงพระบาง,สปป.ลาว

ผมว่ามันอันตรายนะครับ ผมว่าใช้น้ำยาของ Gigabyte ดีกว่านะครับ
    ปลอดภัยไว้ก่อน

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

ว่ากันว่า น้ำกลั่นไม่นำไฟนี่ครับ

ถ้าเอาแบบถูกๆจิงๆ แนะนำน้ำกลั่นเลย และก็ว่ากันว่า เอา น้ำกลั่นผสม หมึกป้าย hilight ก็สะท้อน uv ด้วย เกิ๊บๆ

ถ้ามีตังเหลือก็ coolant ของพวกยี่ห้อ thermaltake zalman swiftech อไรก็ว่าไป

OverclockZone Member crazy_num's Avatar

Default อยากใช้ไรใช้เลย

อยากใช้ไรใช้เลย ไม่เห้นแตกต่าง ปัจจุบันผมเล่นน้ำประปาเลยหาง่ายดี
    ใช้มาตั้งนานแล้วก็เห้นใช้ได้ ไม่เห็นเป้นไร

OverclockZone Member puknate's Avatar

ที่ต้องใช้น้ำยาคลูแลนหรือไม่ก็น้ำกลั่นเพราะกลัวรั่วงับ
    ถ้าน้ำปะปานำไฟฟ้าแน่นอนรั่วปั๊บเสดปุ๊บ
    ถ้าน้ำกลั่นน้ำยารั่วก็ไม่เป็นไรงับยังยับยั้งได้ทันแต่ถ้าน้ำยารั่วแล้วมาโดนพวกฝุ่นที่เกาะอยู่ก็นำไฟฟ้าได้เหมือนกันงับ
    ทางที่ดีก็^^ตรวจเช็คระบบบ่อยๆก็ดีครับ

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

น้ำกลั่น และ คุลแลนซ์หก = ไม่มีไรเกิดขึ้น
    น้ำหก = เปรี๊ยะๆๆ ตู้มมมม...จอดำสนิท

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

เอาน้ำกลั่นผสม coolant รถยนต์จะดีมั้ยครับ

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

Quote Originally Posted by nnoottyy View Post
    เอาน้ำกลั่นผสม coolant รถยนต์จะดีมั้ยครับ
    ก็ได้ครับ แต่ต้องผสมให้ได้พอเหมาะ ไม่งั้นจะเกิดปัญหาภายหลัง

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ผมใช้น้ำกลั่นสีชมพูด้วยและ..........หน้ารักคิคุ

OverclockZone Member Peter-C's Avatar

Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    ผมใช้น้ำกลั่นสีชมพูด้วยและ..........หน้ารักคิคุ
    เหมือนน้ำกลั่นสีชมพูมันจะเป้นพวกสารเคมีนะครับม่แน่ใจว่ามันจะกัดพวก หม้อน้ำหรือว่าทองแดงหรือเปล่า เคยได้ยินมาแว่วๆ น้ำกลั่นใสๆเนี่ยแหละครับดีสุดละ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เจอเข้าแล้วครับ น้ำกลั่นหยดใส่การ์ดเสียงx-fi เช็ดออกแห้งแล้ว เสียบใส่เครื่องไม่บูตเลยครับ ต้องทำการเช็ดใหม่ ตบการ์ดสะ100ที บูตติดเสียงไม่มี เป็นการ์ด x-fi มิวสิกตัวที่2 ที่ผมทำเสีย เลิกใช้ ใช้ออนดีกว่า

OverclockZone Member pinij's Avatar
    ปลูกผักอยู่นครปฐมจ้า(-_-")

ผมใช้น้ำกลั้นผสมคูแลนท์รถยนต๋เขียวปี๊กันเลยทีเดียว^^

OverclockZone Member SatoKaiba's Avatar

ใช้น้ำยาผสมมาแล้ว ของ thermochill -..- สีมันโดนมาก

OverclockZone Member koonkub's Avatar
    ลาดพร้าว101 บางกะปิ,วังทองหลาง

สรุปน้ำกลั่นปล่าวๆ ดีที่สุด มั้งท่านเทพว่าไง จะใช้เบบี้ออยเลยก็ได้ไม่นำไฟฟ้าเลย แต่หลายขวดหน่อย

iCab's Avatar
    ตาก ลำพูน เชียงใหม่

Quote Originally Posted by koonkub View Post
    สรุปน้ำกลั่นปล่าวๆ ดีที่สุด มั้งท่านเทพว่าไง จะใช้เบบี้ออยเลยก็ได้ไม่นำไฟฟ้าเลย แต่หลายขวดหน่อย
    อันนี้ น่าลองจริงๆ......

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

คูลแลน ทนจุดเดือดของความร้อนได้ดีสุด ส่วนน้ำประปา ลองให้มันรั่วๆดูสักพักจะรู้เลยครับ
    ส่วนน้ำกลั่น กับ คูลแลน มีตัวอย่างท่านนึงรั่วแล้ว 2 ชั่วโมงต่อมาเพิ่งรู้ว่ารั่ว ก็รีบเช็ดแล้ว เอาไดรเป่าผม เป่าให้แห้ง ก็ใช้ได้ตามปกติ

ปล.ผมฟังจากท่านเทพๆท่านอื่นมาีอีกทีนึงนะ มันคือความรู้ที่ผมจดจำไว้

rainonew's Avatar

Quote Originally Posted by koonkub View Post
    น่าสนๆ

OverclockZone Member Cat007's Avatar

น้ำกลั่นไม่นำไฟฟ้าเคยรั่วมาแล้วก็ใช้ได้ปกติถูกขวดละ10บาทเอง คูเเลนท์ลดอุณหภูมิของน้ำขวดละ30ของมอไซน์นะครับของรถยนต์ไม่ทราบราคา แต่ทราบว่ามีหลายสียังไงผมว่ารวมๆแล้วค่าน้ำไม่กี่บาทเองครับ อุ่นใจกว่าเย็นกว่าครับ

viruszz's Avatar

ผมใช้ตัวนี่อยู่ เขียว uv *0*

เเต่ผมว่าน้ำกลั่นอยางเดียวก็ ok แล้วนะ *0*

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks