Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมoc การ์ดจอบางทีถึงต้องเพิ่มความเร็วของ pci express ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมoc การ์ดจอบางทีถึงต้องเพิ่มความเร็วของ pci express ด้วย

พอดีไปอ่านกระทู้ของเวบ vr zone มา มานเอา x1950 pro มา clock แล้วมีอยู่ตอนนึงมันบอกให้เพิ่มความเร็วของ pci express ด้วย

งงอะครับ ต้องเพิ่มทำไม ถ้าไม่เพิ่มนี่จะมีผลอะไรไหม แล้วการ์ดอื่นมีแบบนี้ไหม

ใครพอทราบมั่งคับ :?

อ่า...ที่เพิ่มไป109ใช่ป่ะ ส่วนหย่ายเขาคล็อกไม่ค่อยไปยุ่งกะตรงนี้อาจจะกลัวพัง ผมคิดว่าแนวมันก็เหมือนเพิ่มบัสซีพียูอ่ะครับเหมือนเพิ่มแบนวิทย์ในตัวเพราะคอร์มันอัดไม่ไปเง้อ...

Comment

การเพิ่มความเร็ว PCI-E มันก็เป็นการ OC อย่างหนึ่งนะครับ ทำให้บัส ของ การ์ดจอสูงงขึ้น แต่่ส่วนมาก มีผมเสียมากกว่าผลดีครับ มีส่งนน้อยครับที่ระบบยังคงเสถียรครับ ขึ้นอยู่กับดวงครับ
      และส่วนใหญ่เข้าจะล๊อกกันไว้มากกว่าครับ แต่ของผมก็ +5 นะ อิอิ บูทเข้าวินโดว์ กด DEL เข้า ใบออส ทบไม่ทัน เ ร็วมากๆครับ แต่เวลาเล่นเกมส์ มันชอบ เอ๋อ นะครับ อันนี้ลองมาแล้วครับ

Comment

ก็เพิ่มตรงนี้แหละครับ....สาเหตุที่ทำให้การ์ดจอใหม้

Comment

ถูกต้องครับตามท่าน GURU

Comment

ผมเพิ่มไป 110+ อ่ะ หุหุ แต่ไม่เห็นจะต่างเท่าไรนัก

Comment

แล้วทำกับ AGP ได้ไหมครับ

Comment

ผมเพิ่มไป 145 ไม่เหนมีผลต่างเลย เอาอะไรวัดอ่าคับ อยากรู้จิงๆ

Comment

Working...
                X