Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก PSU ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก PSU ให้หน่อยครับ

จะเอามาใช้กับเครื่องโคโล สเปคดังนี้

CPU : E6750 หรือ E8200
    M/B : P35-DS3R
    RAM : G-SKILL 2HK/800 *2
    HDD1 : 80GB
    HDD2 : 320GB*4
    HDD3 : 500GB
    VGA : X1550
    HOTSWAP *2

ช่วยเลือก PSU ให้หน่อยครับ งบไม่เกิน 5,000 บาท ตัวไหน ยี่ห้อไหน ที่มันอึดๆทนๆมั่ง แนะนำหน่อยครับ

Enermax

ELT500AWT 500W "Liberty" 2 of +12V rails, Modular Cables, DXX ready 4,490

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

Comment

ไม่มีตัวอื่นแล้วหรอ อยากรู้ว่านอกจาก Enermax แล้วมีตัวไหนน่าใช้อีก

ตอนแรกดู Coolermaster Real Power 550 W เอาไว้ ไม่รู้ว่าเป็นยังไงบ้าง

Comment

ASUS 550W ที่ HWH

Comment

ไม่เน้นการ์ดจอเหรอครับทำไมเอา X1550

Comment

DELUX 500W ก็เหลือๆแล้วครับ ไม่มีตัวใหนกินไฟซักตัวครับ

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
              ไม่เน้นการ์ดจอเหรอครับทำไมเอา X1550
              ไม่เน้นอ่าครับ จะใส่ไว้ในโคโลอ่าครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

Comment

ผมเปิดโคอยู่ ใช้ cooler master คับ hdd 9 เม็ดยังเลื่อนดีไม่มีดับ

Comment

ODIN Pro 550 น่าจะเวิค Enhance 600 เลยแจ่ม

Comment

Working...
                  X