overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: call of juarez ออกจากหมู่บ้านยังงัยไม่ให้โดนยิงครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Default call of juarez ออกจากหมู่บ้านยังงัยไม่ให้โดนยิงครับ

หลังจากที่เราได้ปืนจากผู้หญิงมา แล้วมีคนมาไล่ยิงเราพอเรากระโดดออกนอกหน้าต่างแล้วไปยังงัยต่อครับ ใช่ตรอกเ็ล็กๆทางขวาที่รั้วแหว่งไปหรือเปล่า ถ้าใช่ไปยังงัยต่อติดหน้าผาอยู่ดี
    Last edited by elephanter; 15 Aug 2008 at 00:32:09.

OverclockZone Member PoringHero's Avatar

ส่วนนี้เป็นส่วนที่ยากและ ท้าทายมากครับ เราต้องคอยเดินหลบไปด้านหลัง ลังและถังเบียร์
    โดยการหลบให้พ้นสายตาของสัตรูต้องคอยแง้มมองสัตรูอยู๋ตลอดเวลา แน่นอน ถ้า คุณมองเห็นมัน มันก็มองเห็นคุณเช่นกัน

เส้นทางในการไปต้องหาเอาดูครับด่านนี้

OverclockZone Member elephanter's Avatar

เฮ้อ ไม่ไหว2ชม.แล้ว เลิกดีกว่า ไม่หนุกเลย แค่ด่านแรกก้อขนาดนี้แล้ว ดีนะแถมมากับการ์ดจอ ไม่เสียดายเท่าไร

OverclockZone Member amppeter's Avatar

กำท้อซะแล้ว เกมนี้เป็นเกมที่ดีนะ ภาพสวย มากเลย วิว ทิวทัศสวย เล่นไปเรื่อยๆ จะสนุกยิ่งขึ้นไปอีก
    โดยเฉพาะ ด่านขี่ม้าเล่นยิงสัตรู โครตมัน ครับ

OverclockZone Member chanapol_ch's Avatar
    ถ.เพชรเกษม48 กรุงเทพ

เดี๋ยวผมจะเล่นมั่งครับ...ท่าทางมัน

OverclockZone Member amonsing's Avatar

ผมเพิ่มเล่นเมื่ออาทิตที่เเล้วเอง ไปทางนั้นถูกเเล้วครับเเล้วครับไม่ทราบว่าเจอเเส้หรือยังครับผมไม่รู้ว่าคุณติดช่วงไหนหน้าผาช่วงไหน

ใครมาผ่านตรงนี่ให้ผม ผมให้200เลยเอ้า ยากชิบ

หรือใครอยากได้เกมนี้ ผมขายให้เลยครับ 200 บอกได้คำเดียวยังหาความสนุกไม่เจอเลย

OverclockZone Member

5555

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

หาทั่วๆครับหาหน้าต่างที่เปิดไว้อยู่ อยู่ด้านหลังๆนะ แถวๆห้องน้ำนะ หาดู

โจ
    Guest

มาช่วยละคร้าบบบบบ

ค่อยๆฆ่าไปทีละคนครับ ให้ย่องไปด้านหลังเล็งที่หัว พอเป้าเป็นสีแดงก็ฟาดหัวเลย ทีเดียวตาย ค่อยเก็บทีละคนครับ
    แต่ถ้าเล่นเข้าใจแล้วจะพบว่าค่อยย่องผ่านไปก็ได้ แต่ผมว่าฆ่าหมดเลยก็มันไปอีกแบบนะ

ตอนแรกพอกระโดดออกจากหน้าต่างแล้วให้กลับขึ้นไปบนห้องอีกรอบครับ เพราะในลังไม้มีใบประกาศจับที่เราต้องสะสมอยู่

พอลงมาให้ย่องไปหลบหลังลัง พอคนที่อยู่ใกล้สุดหันหลังให้ย่องไปเอาแส้ฟาดหัวมันครับ ต่อจากนั้นย่องไปทางบ้านขวามือที่มีลังไม้กองเพื่อพลางตัว รอจนตัวที่2เดินกลับมา รอจนมันเดินผ่านแล้วรีบย่องตลบหลังฟาดหัวมันครับ

จากนั้นเดินกลับมาทางหน้าโรงแรม จะมีอีก1ตัวค่อยๆย่องไปทางหน้าโรงแรม และระวังพวกที่ยืนไกลๆจะเห็นด้วย พอฟาดคนที่สามตาย ตัวอื่นที่อยู่ไกลๆจะเห็นเราแต่ไม่ต้องตกใจ รีบวิ่งไปหลบหลังลังหน้าบ้านทางขวามือที่ฆ่าตัวที่สอง
    หลังจากนั้นเดินตรงไป อย่าออกไปทางถนนใหญ่ ให้เดินตรงไป จะเจอสามคน ให้หลบหลังลัง แล้วพอทั้งสามคนหันหลังให้ฟาดทีละคน ฟาดแล้ววิ่งไปหลบจนมันเงียบแล้วออกมาเก็บทีละคนจนหมด

คราวนี้เดินเลี้ยวไปทางซ้ายจะเจอสองคนเฝ้าหน้าห้องน้ำ ให้ปีนลังด้านขวามือลงไปแอบอีกด้าน แล้วเก็บทีละคนตามสเตป ระวังอีกสองคนที่อยนอกู่รั้วอีกฝั่งจะเห็นด้วย

คราวนี้เเดินมาทางถนนใหญ่อีกครั้ง คราวนี้จะเจออีกสองคน ใช้สเตปเดิมเก็บทีละคน

สุดท้ายจะเจอสองคนสุดท้ายเฝ้าที่หน้าสะพาน ตรงนี้ถ้าออกมาสู้ซึ่งๆหน้าจะโดนยิงแบบสองรุมหนึ่ง ให้ยืนหลบหลังเกวีัยน โผล่หน้าจะมันเห็นแล้วมันจะวิ่งมาหาเรา1คน
    ให้รีบวิ่งอ้อมเกวียนออกไปฆ่าอีกคนที่สะพาน
    แล้วค่อยกลับมาฆ่าอีกคน (ผมเล่นโหมดEasyนะ)

ทั้งหมดฆ่าด้วยแส้นะครับเพราะไอปืนเส็งเคร็งนั่นไม่มีลูกมาให้ -*-
    ผมพยายามด่านนี้นานมาก ผ่านทีละตัว แล้วโดนฆ่าซ้ำๆๆ จนผ่านทีละนิดๆ แต่พอผ่านแล้วก็ภูมิใจครับ
    ถ้าอ่านที่ผมโพสไม่เข้าใจ โทรมาถามผมก็ได้นะครับ เบอร์083-6553581ครับ

ปล.ด่านนี้ผมว่าไม่น่าเอามาไว้ด่านแรกๆเลย มันทำให้เราไม่มีกำลังใจเล่นต่ออ่ะ แต่พอด่านหลังๆมันส์กว่านี้เยอะครับ ยิ่งตอนเล่นเป็นRayอ่ะ ยิงปืนมันโคตร

สุดท้ายนี้ใครผ่านด่านที่มันให้ไปล่ากระต่ายสามตัว บอกผมหน่อยเถอะกระต่ายอยู่ตรงไหนเหรอครับ
    มันบอกว่ากระต่ายอยู่ตามหญ้าสีแดง แต่ผมตาบอดสีอ่ะ แต่คิดว่ามันก็แดงทั่วทั้งภูเขานะ ยืนรอยังไงก็ไม่ออกมาซักตัว
    ใครรู้เฉลยทีครับ T^T

ส่วนที่รั้วแหว่งผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมฆ่าไปเรื่อยๆ ส่วนทางไปต่อ คือตรงห้องน้ำครับ ไอห้องน้ำที่มีคนยืนเฝ้า2คนน่ะครับ ข้างหลังห้องน้ำที่ติดกับรั้วจะมีต้นไม้อยู่ให้ใช้แส้จับต้นไม้แล้วดึงตัวเราขึ้นไปบนหลังคาห้องน้ำครับ จากนั้นก็โดดลงไปอีกฝั่งแล้ว ลุยต่อ!!!

Bookmarks

Bookmarks