Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA :Intel GMA X3100, Intel GMA950

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้3607tu โฟโต้ชอปสบายน่ะแต่เกมส์ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่

ก็ถือว่าคุ้มอ่ะ

Comment

x3100 เ่ล่น BF 2ได้ัมั้ยครับ หรือเล่นเกมส์เก่าๆที่มันๆ กเมส์ไหนได้บ้าง

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        ผมใช้GMA950นะครับ ทำงานPhotoshopต่อออก2จอไม่มีปัญหาอะไรกับXPครับ ถ้าเป็นVistaมันก็แค่ไม่ยอมรันAeroให้เท่านั้นเอง(จอเดียวรันAeroนะ)
        โปรแกรมที่ผมใช้บนเครื่องLaptopก็
        Photoshop CS3 >>ต่อออก2จอ
        Dreamweaver CS3 >>ต่อออก2จอ
        Premiere CS2 (CS3หาแคร็กแล้วไม่สมบูรณ์)
        Illustrator CS3 >>ต่อออก2จอ
        ทั้งหมดไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
        มาดูที่เสปกเครื่องผมหน่อยดีกว่า
        CPU Intel CoreDuo T2050 1.6Ghz FSB533Mhz (Yonah) รุ่นเล็กสุดของYonahก็ว่าได้
        Ram 2Gb
        VGA GMA950 Firmware Updated Shared @224Mb
        HDD 120Gb 5400Rpm

จอนอกไปใช้ของมหาลัยครับ เป็น Acer LCD17"(1280x1024) ทำงานได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าต่อออกจอ20"Wide ที่บ้านเแล้วเป็นเรื่อง เพราะมันไม่รองรับความละเอียด 1680x1050 แต่ถ้าเป็นความละเอียดทั่วไปก็ไม่มีปัญหาครับ

ทำPhotoshopถ้าจะหน่วงหรือกระตุกมันอยู่ที่CPU กับRAMครับ

ผมว่าจะซื้อมาต่อออกจอก Hp w 2408h full hd ความละเอียด 1920 1200 60 hz ไม่ทราบว่าจะไหวไหมครับ ....

Comment

ไม่น่าไหวครับ แต่เดี๋ยวนี้ยังหาเครื่องการ์ดจอGMA950กันได้อีกหรือ หรือว่ามือ2ครับ

Comment

http://www.pcresource.co.th/computer...nt-p-9539.html

ผมสนใจตัวนี้ไงครับว่าจะมาเอาแทนตัวเดิมที่หมดแรงแล้ว แต่ดันซื้อจอรุ่นใหม่มาเลยไม่แน่ใจว่า การ์โจอมันเข็นไหวหรือคุ้มค่าไหม .... ถ้าเอามาจับคู่กันแล้ว ไปกันไม่ได้เลยเหรอครับ ย้ำ ถามอีกที ...

Comment

อ๋อ Asus eee Boxนี่เอง ตามเสปกมันได้นะ
              Intel® Graphics Media Accelerator 950 Graphics Core

256-bit graphics core running at 400MHz
              Up to 10.6 GB/sec memory bandwidth with DDR2 667 system memory
              1.6 GPixels/sec and 1.6 GTexels/sec fill rate
              Up to 224 MB maximum video memory
              2048x1536 at 75 Hz maximum resolution
              Dynamic Display Modes for flat-panel, wide-screen and Digital TV support
              Operating systems supported: Microsoft Windows* XP, Windows* XP 64bit, Media Center Edition 2004/2005,
              Windows 2000; Linux-compatible (Xfree86 source available)
              http://www.intel.com/products/chipsets/gma950/index.htm
              แต่ผมไม่เชียร์เท่าไหร่ เพราะขนาดต่อกับจอ20นิ้ว ผมยังว่าภาพมันเบลอๆเลย สู้พวกการ์ดจอแยกไม่ได้ (ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเครื่องผมเป็นโน็ตบุ๊คด้วยหรือเปล่า)
              อีกอย่างผมไม่มีของให้ลองด้วย ยังไงก็ลองตัดสินใจดูละกันครับ
              Last edited by Beaver_XT; 27 Jan 2009, 00:21:22.

Comment

Working...
              X