overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: งบไม่เกิน 4000 กับ 2.1 ที่พอจะเปิดแข่งกับข้างบ้านได้ครับ

OverclockZone Member dasmotto's Avatar
    ห้วยขวาง, ฝั่งธน

Default งบไม่เกิน 4000 กับ 2.1 ที่พอจะเปิดแข่งกับข้างบ้านได้ครับ

อยากทราบว่าในงบประมาณ 4000 เนี่ยมันสามารถซื้อลำโพง 2.1 ที่พอใช้ได้บ้างรึเปล่าครับ

เพราะว่าผมเริ่มจะเอือมระอากับพฤติกรรมของข้างบ้านอ่ะครับ

ทุกวันเสาร์-อาทิตย์จะชอบเปิดแบบว่า หมอลำ ลูกทุ่ง ถ้าเปิดฟังคนเดียวผมจะไม่ว่าอะไร

แต่นี่ได้ยินหมดทั้งซอย แล้วอาทิตย์ที่แล้วมี option เสริมคือร้องคาราโอเกะอีกตะหาก

ตอนนี้สุดทนแล้วครับ จริงๆำ็แล้วผมไม่ได้อยากจะเอามาเปิดแข่งหรอกครับ

แต่ขอเป็นแบบแค่เปิดฟังแล้วไม่ได้ยินเสียงของข้างบ้านเป็นพอครับ

เพราะลำโพงคอมเล็กๆที่มีอยู่ตอนนี้ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

เวลาที่ผมจะฟังส่วนมากก็จะฟังจาก notebook ครับที่บ้านไม่มี pc

แล้วบางครั้งก็ต่อกับ ipod บ้าง ส่วนแนวเพลงที่ฟังส่วนมากก็จะเป็น พวกที่ไม่ค่อยหนักครับ

เช่น Jack Johnson, John Mayer หรือบางทีก็เบาๆหวานๆแบบ Norah Jones

ผมจะฟังเพลงแนวนี้ก่อนนอนครับ หลับสบายดี

แต่บางครั้งก็จะฟังพวกที่หนักๆ (แต่ไม่มากครับ) บ้าง เช่นของ Linkin' Park อะไรพวกนี้น่ะครับ

ก็เลยอยากจะรู้ว่าในงบ 4000 เนี่ยมันสามารถหาลำโพง 2.1 ตามที่ผมต้องการได้หรือเปล่่าครับ

ได้อ่านมาบ้างเห็นบอกกันว่า microlab x3 2.1 ดีแล้วอยู่ในงบด้วย

ส่วนของ Divoom x5 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ก็เห็นบอกว่าดี+สวยแถมยังอยู่ในงบอีกด้วย

แต่ถ้ายังมีตัวไหนที่พอจะแนะนำได้ช่วยผมทีนะครับ

OverclockZone Member

ผมก็เคยเจอแบบนี้อ่ะครับ
    เปิดดังมาก ไม่ได้หลับไม่ได้นอน
    มีร้องคาราโอเกะด้วยเหมือนกัน
    แนะนำให้โทรเรียกตำรวจอ่ะครับ
    ได้ผลชะงักดี
    ส่วนลำโพง เท่าที่ผมอ่าน review มานะครับ ไม่ได้ไปฟังด้วยตัวเอง
    Divoom5 น่าจะเหมะกับแนวเพลงของท่านมากที่สุดแล้วครับ ส่วนลำโพงคอมจะเปิดแข่งได้คงยาก แต่พอเปิดดังได้ครับ

OverclockZone Member badghost's Avatar

จะเปิดแข่งกับข้างบ้าน 4000 บาทเล่นลำโพง PA ไม่ไหวครับ

แต่ถ้าข้างห้อง 4000 บาท เล่นตระกูล X ก็พอ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

เอาลำโพงไป เปิดหน้าประตูบ้านข้างๆๆเลยท่านรับรองแจ่ม^^

เพิ่มเติมท่านลองเดินบ้านหม้อหาเครื่องเสียงบ้าน+แอมดีๆสักหน่อย คงจะดังพอใจท่านแน่ๆๆ เรื่องเสียงมานหูใครหูมันคับผม ชอบไม่ชอบที่เราฟัง^^

ปล.ขำๆๆน่ะท่านอย่าคิดมาก*0*
    Last edited by meekung123; 18 Jan 2008 at 16:54:28.

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

บ้านหม้อเพียบครับ เดินเข้าไปในซอยยิ่งแล้วใหญ่

เค้า Demo ให้ดูด้วย เปิดแข่งกันต้องทำยังไง (เปิดแข่งกันแต่ละร้าน) ไม่ต้องถึงกับ PA ก็ได้ครับ ของอย่างนี้ขึ้นอยู่กับ การปล่อยเสียงออกไป โดยไม่มีอะไรกั้นขวาง

แต่ประสบการณ์นี้ผมเจอด้านหลังบ้านครับ แต่ผมเขียนป้ายแขวนด่าไว้หลังบ้านแทน ไม่นานก็ ก็จะไม่ได้ยินเพลงจาก ลูกทุ่งมหานคร อีก ...

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

ถ้าฟังเพลง ไม่รบกวนใคร แนนำ หูฟัง Inear ดีกว่าครับ ถ้าไปเปิดแข่งกับเค้า คนอื่นยิ่งรับกรรมหนักไปอีก
    อยากแก้เผ็ด เอาขวดโซดา เขย่าแล้วปาวันละลูกพอ (อันหลังล้อเล่นครับ อิอิ แจ้งตำรวจดีกว่าครับ)

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

เห็นด้วยนะครับ อย่าเปิดแข่งกันเลย แจ้งตำรวจผมก็ว่าแรงไปนิด เดินไปคุยกับเค้าจะดีกว่าครับ อธิบายให้เข้าใจ ถ้าไม่ได้ผล แนะนำให้เขียนป้ายด่าอ้อมเช่นแบบผมเป็นต้น ถ้าเค้าไม่อายคนเดินผ่านไปผ่านมาก็ให้มันรู้ไป

OverclockZone Member dasmotto's Avatar
    ห้วยขวาง, ฝั่งธน

แหะๆ ที่จริงผมตั้งกระทู้เกินไปหน่อยครับ ที่จริงก็ไม่ได้อยากจะเปิดแข่งครับ เพราะผมยังมีความเกรงใจในเพื่อนบ้านหลังอื่นๆครับ

แต่จุดประสงค์หลักจริงๆแล้วก็แค่อยากจะสามารถฟังเพลงหรือดูหนังได้ ตอนที่ข้างบ้านจ้าวปัญหาร้องคาราโอเกะน่ะครับ

ส่วนคำแนะนำก็ขอบคุณมากนะครัีบ วันนี้ไปสอย x3 มาแล้วจากร้าน P&Y หลังจากเมื่อวานไปเช็คราคามาก่อนรอบนึง

ตัวจริงหนักพอสมควรครับแต่โชคดีที่เอารถมาก็เลยไม่มีปัญหาอะไร ส่วนโปรเจ็คต่อไป พรุ่งนี้คงจะไปคลองถมไปตามหาสายเสียงครับ

OverclockZone Member a12a's Avatar

ถ้าจะแข่งกับข้างบ้านจิงๆ สไตล์เพลงที่คุณฟังมันแข่งไม่ได้ครับ เค้าเพลงเร็ว เบสหนักๆ คุณเพลงนุ่มๆเบาๆ แต่ถ้าในเพลงประเภทเดียวกันแล้วจะแข่ง ผมแนะนำเป็นorbit701 กระจกสั่นครับ เบสหนักชิบหาย รับประกันว่าได้ทะเลาะกะข้างบ้านแน่นอนครับ ถ้าไม่แข่งกะชาวบ้านก็ X3 Xforce5 เลือกตามใจเลยครับ ลองฟังเองก่อนซื้อล่ะ

Quote Originally Posted by a12a View Post
    ถ้าจะแข่งกับข้างบ้านจิงๆ สไตล์เพลงที่คุณฟังมันแข่งไม่ได้ครับ เค้าเพลงเร็ว เบสหนักๆ คุณเพลงนุ่มๆเบาๆ แต่ถ้าในเพลงประเภทเดียวกันแล้วจะแข่ง ผมแนะนำเป็นorbit701 กระจกสั่นครับ เบสหนักชิบหาย รับประกันว่าได้ทะเลาะกะข้างบ้านแน่นอนครับ ถ้าไม่แข่งกะชาวบ้านก็ X3 Xforce5 เลือกตามใจเลยครับ ลองฟังเองก่อนซื้อล่ะ
    เอ้า เค้าอุตส่าห์สงบจิตสงบใจได้แล้ว เดี๋ยวก็มีสงครามเครื่องเสียงครั้งที่ 2 หรอกครับ อิอิ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by dasmotto View Post
    แหะๆ ที่จริงผมตั้งกระทู้เกินไปหน่อยครับ ที่จริงก็ไม่ได้อยากจะเปิดแข่งครับ เพราะผมยังมีความเกรงใจในเพื่อนบ้านหลังอื่นๆครับ

แต่จุดประสงค์หลักจริงๆแล้วก็แค่อยากจะสามารถฟังเพลงหรือดูหนังได้ ตอนที่ข้างบ้านจ้าวปัญหาร้องคาราโอเกะน่ะครับ

ส่วนคำแนะนำก็ขอบคุณมากนะครัีบ วันนี้ไปสอย x3 มาแล้วจากร้าน P&Y หลังจากเมื่อวานไปเช็คราคามาก่อนรอบนึง

ตัวจริงหนักพอสมควรครับแต่โชคดีที่เอารถมาก็เลยไม่มีปัญหาอะไร ส่วนโปรเจ็คต่อไป พรุ่งนี้คงจะไปคลองถมไปตามหาสายเสียงครับ

ของผมดิ ยังเรียนอยู่เลย อยู่ตั้งบางกะปิ แต่ไปแบกลำโพง กลับจากพันธ์ทิพ รถก็ไม่มี สุดท้ายก็ต้องนั่งแท็กซี่กลับ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post

แต่ประสบการณ์นี้ผมเจอด้านหลังบ้านครับ แต่ผมเขียนป้ายแขวนด่าไว้หลังบ้านแทน ไม่นานก็ ก็จะไม่ได้ยินเพลงจาก ลูกทุ่งมหานคร อีก ...
    เห้ยเข้าท่าแฮะ ไว้ทำบ้างดีก่า หึหึ

วันนี้ผมโดนบ้างแล้วล่ะครับ หลังบ้านเจ้าเดิม จากที่ฟังเสียง คงเป็น HT หนังจีน พูดไม่สิ พิมพ์ยังไม่ทันไร มันมาแนว HT กำลังนั่งแปลงฟันรับ สายวันใหม่ เสียงฟันดาบมาแต่ไกล

ก็ยังดี ดีกว่าเพลงลูกทุ่ง หมอลำ ผมคนนึงล่ะไม่ฟังแนวนี้ ถูกบังคับให้ฟังแล้วอึดอัดมาก

OverclockZone Member a12a's Avatar

ถ้าจะไปแสดงแสงยาณุภาพสู้กับเค้า งบเท่านี้ต้องorbit701ครับ มีเรื่องแน่ๆ งบ4000 ซื้อorbit3800 อีก200ซื้ออุปกรณ์เตรียมต่อสู้เลย ประสบการณ์ตรงผมเลย ใช้orbitเปิดดังๆ ข้างห้องโทรมาเลย"น้องได้เปิดเพลงหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยลดเบสหน่อยครับ ดูห้องพี่สั่น นอนไม่ได้" ผมก็เลยบอกครับๆ ขอโทษด้วย (ในใจเบสกุก็เจ๋งนี่หว่าทะลุกำแพงโว้ย) แต่พอเปลี่ยนมาใช้X3เปิดดังไม่เห็นมันโทรมาด่า แสดงว่าเบสไม่ทะลุมาก ดังนั้น ฟังธง orbit701 มีเรื่องเลย 555555

Bookmarks

Bookmarks