Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ OC เพื่อลากอะไรแต่ละอย่างมันเหมาะกับงานแบบไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ OC เพื่อลากอะไรแต่ละอย่างมันเหมาะกับงานแบบไหนบ้างครับ

อยากรู้ครับ
    เช่น ลากบัส ซีพียูให้ไกล
    ลากบัสแรมให้ไกลๆ
    หรือลากอื่นๆให้ไกลๆ (อะไรไม่รู้ 555)

มันเหมาะกับงานแบบไหนบ้าง
    เช่นถ้าผมจะทำ โฟโต้ชอป ให้เร็วๆ ควรลากบัสแรมให้เยอะดีกว่าหรือมั้ย
    หรืออย่างไรดีครับ ?

ปล. ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่อง OC เท่าไหร่เลยครับ

ถ้าจะให้วิเคราะห์ว่า OC ส่วนใดเหมาะสมกับการใช้งานประเภทใด ก็คงตอบกันยากนะงับ แต่เอาเป็นว่าหากเปรียบเทียบกับการใช้งานแบบเดิมๆ รับรองประสิทธิภาพสำหรับการใช้งานทุกอย่างจะเร็วขึ้นแน่นอน เช่น การไรท์ซีดี การแปลงไฟล์ รวมถึงการประมวลผลของโฟโต้ชอป

เลยอยากให้อิงในส่วนที่ว่า OC พอเหมาะ ไม่ต้องเพิ่มไฟมาก ไม่เกิดอาการความร้อนสะสมของHWมากจนเกินไป ก็เพียงพอต่อการใช้งานจริงๆแว้ว

Comment

พอเหมาะ ตาม rep บน
      ของผมตามลายเซ็นต์พอละ มากกว่านี้ไม่ไหว

Comment

Originally posted by dears View Post
        ถ้าจะให้วิเคราะห์ว่า OC ส่วนใดเหมาะสมกับการใช้งานประเภทใด ก็คงตอบกันยากนะงับ แต่เอาเป็นว่าหากเปรียบเทียบกับการใช้งานแบบเดิมๆ รับรองประสิทธิภาพสำหรับการใช้งานทุกอย่างจะเร็วขึ้นแน่นอน เช่น การไรท์ซีดี การแปลงไฟล์ รวมถึงการประมวลผลของโฟโต้ชอป

เลยอยากให้อิงในส่วนที่ว่า OC พอเหมาะ ไม่ต้องเพิ่มไฟมาก ไม่เกิดอาการความร้อนสะสมของHWมากจนเกินไป ก็เพียงพอต่อการใช้งานจริงๆแว้ว
        ทีตัวเองล่ะ oc แบบบ้าพลัง

Comment

สำหรับผม oc มันเหมาะกับ งานอดิเรกครับ

Comment

Working...
          X