overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: แนะนำทางลมไห้ทีคับ

OverclockZone Member rungkamnan's Avatar

Default แนะนำทางลมไห้ทีคับ

ไปเดินเล่น เจอเลยซื้อมาแต่ไม่สามารถไส่กับซิ้งได้เลยเอาพัดลมธรรมดาแปะกาว 2 หน้าปะกบกับพัดลม CPU เลยออกมาเป็นเงี๊ย แต่เสียงเกินทนจิงๆๆ ถ่ายรรูปแล้วก้อจะเอาออกละคับ ดูหั้ยนิดนึงนะคับว่าไช้ได้ไหม
    Last edited by rungkamnan; 18 Jan 2008 at 12:54:10.

OverclockZone Member rungkamnan's Avatar

เคสธรรมดาคับ 775 เพิ่งรื้อ CPU มาริปปิ้ง เลยถือโอกาศลองไอ้เจ้าท่อนี่ดู

I3K
    Guest

ถ้าเป็นผม ผมจะเอาแปะกะฝาเคสด้านข้างลมดูดเข้าแล้วต่อตรงมาแปะตรงพัดลมCPUอีกทีน่ะ แบบว่าให้มันดูดอากาศเย็นๆภายนอกเข้ามา

*ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

Quote Originally Posted by I3K View Post
    ถ้าเป็นผม ผมจะเอาแปะกะฝาเคสด้านข้างลมดูดเข้าแล้วต่อตรงมาแปะตรงพัดลมCPUอีกทีน่ะ แบบว่าให้มันดูดอากาศเย็นๆภายนอกเข้ามา

*ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    ช่ายครับ ไม่ก็เอาด้านบน หรือหน้าด้าน ด้านหน้าก็ได้ครับ ในความคิดผม ปกติเราระบายความร้อนไปด้านหลังอยู่แล้ว ถ้าไปดูดอากาศด้านหลังอีกก็เหมือนดูดอากาศร้อนมาระบายความร้อนยิ่งจะร้อนไปกันใหญ่

OverclockZone Member e20wac's Avatar

สุดจะบันยาย รกจังหู

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

ป่าดงพงไหร่ที่ไหนนิ อิอิ

Quote Originally Posted by TaO_OaT View Post
    ช่ายครับ ไม่ก็เอาด้านบน หรือหน้าด้าน ด้านหน้าก็ได้ครับ ในความคิดผม ปกติเราระบายความร้อนไปด้านหลังอยู่แล้ว ถ้าไปดูดอากาศด้านหลังอีกก็เหมือนดูดอากาศร้อนมาระบายความร้อนยิ่งจะร้อนไปกันใหญ่
    ก้อว่าอยู่เหมือนกันแต่ต้องเจาะรูอีกทีเลย เข้เกียจ เพราะฝาข้างเป้นอคิลิค ไอ้ลำพังพัดลม 2 ตัวใน(คือพัดลมซิ้ง กับอีกตัวที่ติดกันยังไม่เท่าไหร่ ถ้าเปิดข้างหน้านะ >< เคยได้ยินเสียงท่อเป่าลมที่เขาไช้สำหรับช่างวางสายโทรศัพท์ไต้ดินไหมคับ >< ฟู๊ปปปปปปปปป!!!!!! ขนาดหมายังตกไจเลยอะ

ปล. รกเพราะพัดลมเยอะนะคับประมาณ 1...2.3.. 7 ตัวได้ -*-

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

จัดสาย หน่อยดิ
    หุ้มสายก็ได้ววยขึนเยอะ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

Quote Originally Posted by rungkamnan View Post
    ก้อว่าอยู่เหมือนกันแต่ต้องเจาะรูอีกทีเลย เข้เกียจ เพราะฝาข้างเป้นอคิลิค ไอ้ลำพังพัดลม 2 ตัวใน(คือพัดลมซิ้ง กับอีกตัวที่ติดกันยังไม่เท่าไหร่ ถ้าเปิดข้างหน้านะ >< เคยได้ยินเสียงท่อเป่าลมที่เขาไช้สำหรับช่างวางสายโทรศัพท์ไต้ดินไหมคับ >< ฟู๊ปปปปปปปปป!!!!!! ขนาดหมายังตกไจเลยอะ

ปล. รกเพราะพัดลมเยอะนะคับประมาณ 1...2.3.. 7 ตัวได้ -*-
    หาที่ลดรอบเพิ่มรอบก็ได้ครับ หรือท่านมีพื้นฐานด้านอิเล็ก ก็ทำเป็นแบบปรับตามอุณหภูมิเลย เอามาเผื่อคนอื่นด้วยก็ดีนะครับ หุหุ

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

มหัศจรรย์พันลึกเล่นเอาพูดไม่ออก

OverclockZone Member hmahma's Avatar
    ไปได้ทุกที่ ถ้าถูกใจ

เมื่อก่อนเคยใช้กับดูรอนครับ เย็นดี ดูดเข้าซิ้งค์ซีพียูเลยครับ เย็นดี

OverclockZone Member madeaw's Avatar

แล้วมานเย็นขึ้นป่าวคับ

OverclockZone Member exit's Avatar

ผมไม่แน่ใจว่าว่าสายตาดีหรือเปล่า ท่อระบายอากาศส่วนหัวใหญ่กว่าโคนอีก แล้วฮิตซิงค์นั้นขนาดกลางหรือใหญ่อ่ะ
    ถ้ากลาง ก็ควรสลับด้านหน่อย แล้วไปเชื่อมกํบพัดลมด้านหน้าแทน เพราะข้างหน้าหัวใหญ่

ตามหลักฮ่วงจุ้ยประตูหน้าต้องใหญ่กว่าประตูหลังอยู่แล้ว ทำไมคุณทำกับประตูหลังแบบนี้
    มันอันตราย

Bookmarks

Bookmarks