Announcement

Collapse
No announcement yet.

Geforce FX 5200 upgrade ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Geforce FX 5200 upgrade ได้หรือเปล่าครับ

พอดีผมซื้อจอ LCD มาใหม่ 32 นิ้วอะครับ แล้วเอามาต่อกับคอมพิวเตอร์ แต่ภาพมันบาน ๆ เลยจะ ปรับความละเอียดหน้าจอแต่ได้แค่ 1024*768 เท่านั้นเองครับ มีวิธีทำให้มันขยายได้ 1280*1024 หรือเปล่าครับ ตอนที่ผมลองเอา driver ออกอะครับมันปรับได้ แต่พอลง driver แล้วค่ามันกลับมาเป็นเหมือนเดิมอะครับ ช่วยผมทีครับก่อนที่จะไปซื้อการ์ดจอใหม่ครับ ขอบคุณครับ

manual detect monitor
    Last edited by alice; 5 Apr 2010, 19:25:24.

Comment

ขอบคุณครั

พี่ครับผมลองทำแล้วนะ แต่จอมันดับไปเลยอะครับ ไม่เข้าใจ แต่ถ้าไม่ลง driver นะได้ แต่ภาพมันกระตุกอะครับ ผมเครียดมากเลยครับ ไม่รู้จะทำยังไง จะซื้อใหม่ก็ใช่เรื่อง ช่วยทีครับพี่ T_T

Comment

Omega Driver ปรับรายละเอียดขนาดจอได้มากกว่าVersionปกติ
        ผมมีเเต่ของXPนะ ตัวอื่นไม่ได้เก็บ
        Ω Driver 2.169.21

Comment

จอและการ์ดจอรุ่นไหนครับ ของยี่ห้ออะไร

Comment

ขอบคุณครับ

ผมใช้ยี่ห้อ winfast Geforce FX 5200 ครับ ขอบคุณมากครับพี่ ๆ ครับ

ผมเพิ่งเป็นสมาชิกที่นี่ รู้สึกประทับใจมากครับ ^_^

Comment

ขอบคุณพี่ MRCHOSTIT และทุก ๆ คนด้วยนะครับ ได้แล้วครับ ผมปรับไปที่ความละเอียดได้ถึง 136081020

Comment

Originally posted by voravc View Post
                ขอบคุณพี่ MRCHOSTIT และทุก ๆ คนด้วยนะครับ ได้แล้วครับ ผมปรับไปที่ความละเอียดได้ถึง 136081020
                ยินดีด้วยครับ

ลงรายละเอียดเพิ่มไว้ด้วยก็ดีครับ เผื่อท่านอื่นๆด้วย
                เคยเจอหลายท่านมีปัญหากะการ์ดรุ่นนี้ หรือรุ่นทั่วๆไปที่ใช้งานกะเล่นเกมส์นิดหน่อย เห็นนั่งดูที่ร้านnet เข้ามาอ่านเพื่อหาความรู้เเล้วก็ไม่กล้าถามครับ เพราะมันจะหนักไปทางรุ่นเเรงๆซะมากกว่า

Comment

เอ่อ ผมใช้จอ wide BenQ 19" กะ winfast fx5200 128mb 128bit ยังปรับความละเอียดได้ 1440*900 ตามสเปคจอได้เลยครับ ใช้ driver 93.7 มั้งนะ ไม่แน่ใจอ่ะ กะ winXP SP2
                  ของท่านที่มัน lcd TV ป่ะครับ

Comment

Working...
                  X