Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5KR กับปัญหาเวลาเปิดเครื่องครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5KR กับปัญหาเวลาเปิดเครื่องครับ!!

เคยเป็นมัยครับ เวลากดปุ่มเปิดเครื่องปกติมันจะติดแล้วบูทเข้า Window เลยไม่ต้องรอ แต่ของผมเปิดไปปุ๊บเครื่องเงียบ!! ซัก 3-5 วิ มันก็จะเริ่มทำงาน ไม่ทราบว่ามีท่านอื่นเป็นแบบผมไหมครับ หรือว่าเป็นที่ OC

ถ้าบอกว่าอาการแบบนี้เป็นเรื่องปกติ
    ถ้าถามว่า MB ที่ spec คล้ายๆ แต่ยี่ห้ออื่นเป็นเหมือนกันมั้ย (GA||MSI)
    ถ้าผลตอบออกมาว่าไม่เป็น
    แล้วคุนจะเลือกอะไร

Comment

แล้วเวลาเครื่อง restart มันจะดับไปซัก 2-3วิ แล้วค่อยติดด้วยหรือป่าวครับเครื่องผมก็เป็นแต่ผมใช้ กิกาไบ

Comment

Originally posted by luefah View Post
        แล้วเวลาเครื่อง restart มันจะดับไปซัก 2-3วิ แล้วค่อยติดด้วยหรือป่าวครับเครื่องผมก็เป็นแต่ผมใช้ กิกาไบ
        เป็นบางครั้งครับท่าน แต่ถ้า OC ใน bios แล้วรีตาสจะเป็นครับ แบบนี้แสดงว่าปกติใช่มัยครับ

Comment

ปกตินะครับ เห็นเค้าว่า

Comment

ใช้อยู่ ถ้า OC ปรกติ เฉพาะ เวลาเปิดเครื่อง ครั้งแรกเลยนะ

ถ้าใช้แล้วปิดรี สตาด ไม่เป้น ทิ้ง นานๆเป็น

Comment

ของผมติดดีเลย์จาก ซัพพลาย enermax

Comment

บอร์ดของผมจะเป็นตอน OC ครับ

Comment

ผมก็เป็นครับท่าน ตัวเดียวกันเลย น่าจะปกติ

Comment

กิก DS3R ของหลายๆคนที่ OC ก็เป็นเหมือนกันครับ ...แต่ของผมไม่เป็น

เปิดติดใช้ได้ก็น่าจะ ok แล้วครับ

Comment

ของผมเป็นตอน OC เวลารีสตาร์ทมันจะดับประมาณ 2 วิ แล้วติดขึ้นมาใหม่

Comment

ของผมก็เป็นคับ เวลา เปิดเครื่องใหม่ รอประมาณ 2วิ ครับ

Comment

สงสัยเป็นเพราะ OC นะครับ ตอนแรกก็ไม่เป็นครับ หลังจากOC ไปแล้ว ก็เหมือนท่านอะครับ P5KR เหมือนกาน หรือว่าไฟไม่พอหว่า แต่ของผมใช้
                          Corsair 520 W นะคงไม่เกี่ยวมั่ง

Comment

Working...
                          X