Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจให้ทีคับ

ตอนนี้ กำลังคิดหนัก ว่าจะ ซื้ออะไรเพิ่มดีครับ

ระหว่าง

Cpu :
    AthlonX2 3800-4400 (939)

การ์ดจอ :
    7600GT รุ่นใหนดี??

7600GT Extream ของ Winfast

7900GS รุ่นใหนดี??

Ram : ซื้อ Ram เพิ่ม??

----------------------------------------

ตอนนี้ ใช้ AthlonX2 3000+ 939
    mainboard K8N Sli ของ MSI
    Ram CrossairPC3200VS 512*2
    การ์ดจอ PX6200TC ของ Winfast คับ

----------------------------------------

OverClock การ์ดจอ และ Cpu จาก 1.8 เป็น 2070 mhz ฃ

ได้คะแนน AquaMark 29000 - 30000 นิดๆเองครับ

มี งบ 10000 นึง จะซืออะไรเพิ่มดีครับช่วยแนะนำหน่อย

เรื่องใช้งาน ก็เอาใว้เล่นเกมส์หนักๆ อะคับเช่น BF2,BF2142,GE,Titan Quest,Doom3

ช่วยตัดสินใจให้ที่คับของคุณมากๆคับ

เปลี่ยนก้าดจออย่างเดียวพอครับ
    ถ้าเงินเหลืออีกก็ หาแรม 1Gx2 แรงๆ ลงครับ

Comment

การ์ดจอเลยครับ

Comment

การ์ดจอ รุ่นไรดีคับ = = กำลังสับสนอย่างแรงเลย

แล้วอีกอย่าง Cpu 939 กำลังจะหมด ตลาดและหายไปจากโลกนี้

นี้แหละคับ ยิงคิดยิ่งเครียด T T

Comment

ไม่ต้องสับสนครับ

เปลี่ยน การ์จอ สปาค 7900GS 7500 บาท

ทุกอย่างจะดขึ้นแบบคนละเรื่อง อย่าเชื่อผมจนกว่าจะได้ลองครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ อีก 2week จะลองเอา Benchmark มาลงให้ครับว่าขึ้นไปเท่าใหร่ (เด่วขุดกระทู้ขึ้นมาคับ)

Comment

ตอนนี้ ใช้ AthlonX2 3000+ 939

เมือ่กี่จะถามแล้วลืมครับ X2 3000+ นี้รุ่นใหนครับ

ถ้า เวนิช 3000+ ละก็ ดันให้สุด 2.4-2.6 ไปเลยครับ

Comment

ใช้ Venice ครับ แต่ดัน ไม่ใหวจิงๆคับ

ปรับ HTT ลงเหลือ 4

ดัน ไปได้แค่ 2.1 Ghz (ไม่ได้ทด Ram น่ะคับ) Bus 400 มัน น้อยอยู่แล้ว ทดไป ยิงไม่เหลือ T T

แต่ Hyper Transport มันเหลือ ไม่ถึง พัน = =

Comment

เอาใหม่กลัว งง

ตอน OC ปรับ HTT เหลือ 4

HT Link มันเหลือไม่ถึง พัน เก้าร้อยกว่าๆ

ดันไป ได้แค่ 2.1 Ghz คับ = =

เรื่อง ทด Ram ก็อย่าง Rep บนอะคับ T T

Comment

นี้รูปคับ = =

Comment

Working...
                    X