overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ถามคนที่ใช้ Ni Guitar Rig ครับ

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

Default ถามคนที่ใช้ Ni Guitar Rig ครับ

ผมจะเอามาทำเพลงเล่นๆ อ่ะครับ
    ตัวเก่าใช้ Blaster Live SB0100 5.1
    มันก็พอถูๆ ไถๆ ไปได้พอประมาณ
    ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น x-fi audio แต่ยังไม่ได้ลองอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีรุ่นอื่นที่น่าสนใจและไม่แพงป่าวครับ ผมจะได้เปลี่ยนเพราะเพิ่งซื้อมา จะได้ขายตัวนี้เอาทุนคืนหน่อยนึง.....พอดีแฟนซื้อให้เลยรีบ มะได้หาข้อมูลก่องแห่ะๆ ช้าเด๋วอด

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

เง้ย กรรม มีแต่คนเล่นคอม
    มะมีศิลปิน เลยบอร์ดนี้ T_T

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

2zsหรือ x fi เอกทรีมมิวซิก(x-fi audio มันนอกคอก ไม่น่าไปซื้อมา) ดีกว่าบาน แต่คงดีสู้ ออดิโอ้อินเตอเฟตไม่ได้
    ถ้าเอาจริงจังหน่อยแต่งบไม่สู้ ก็จะมีพวก ซาวแบบต่อภายนอกเพื่อบันทึก แต่ไม่เคยลอง เห็นเค้าว่าดีกันไม่รู้จริงเปล่า

แต่พวกนี้ไช้กับพวกแอฟเฟคก้อน จี่ชมัด ไม่รู้เป็นเฉพาะผมรึเปล่านะ แต่ไช้ gt3 ไม่ค่อยจี่

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ไม่รู้สิ นานมากแล้วกับเรื่อง ดนตรี long long time ago ผมเสียบแค่ Marshall เหยียบ overdrive , chorus หากินแค่นั้น ยังไม่มี พวก simulate แบบนี้

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

ตั้งวงกันดีมะ ผมปรบมือได้ครับ อิอิอิอิ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    ไม่รู้สิ นานมากแล้วกับเรื่อง ดนตรี long long time ago ผมเสียบแค่ Marshall เหยียบ overdrive , chorus หากินแค่นั้น ยังไม่มี พวก simulate แบบนี้
    เค้าว่ากันว่า คนชอบเสียงแตกแบบ overdrive นี่ ท่าทางจะเป็นคนมีอายุ(มาก) นะครับนี่ อิๆๆๆ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    เค้าว่ากันว่า คนชอบเสียงแตกแบบ overdrive นี่ ท่าทางจะเป็นคนมีอายุ(มาก) นะครับนี่ อิๆๆๆ
    พอเถอะครับ คุณ vr แซวเรื่องผมแก่คนเดียว ก็ช้ำใจอยู่แล้ว

แต่ก็นั่นและครับ เลยแนะนำ พวก Simulate อะไรทำนองนี้ไม่ได้ แต่ยังคิดถึงอยู่นะ Dodge Overdrive ตัวสีเหลือง
    Last edited by Aeromancer; 19 Jan 2008 at 12:56:47.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    พอเถอะครับ คุณ vr แซวเรื่องผมแก่คนเดียว ก็ช้ำใจอยู่แล้ว
    โถๆ พี่ aero ผมก็แค่แซวเล่นๆภาษาคนแก่กว่าเท่านั้นเอง
    แก่แล้วไม่ดีตรงไหน
    อย่างน้อยก็มีเครื่องเสียงถูกใจหลาย
    ผมยัง microlab X-fi อยู่เลย
    ไปเล่นกีลาเหนื่อยๆกลับมาเปิดเพลงฟังที่ห้องยังยิ้มออกเลย
    ถ้าเครื่องเสียงดีกว่านี้คงอยากอยู่บ้านฟังมันทุกวัน

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    โถๆ พี่ aero ผมก็แค่แซวเล่นๆภาษาคนแก่กว่าเท่านั้นเอง
    แก่แล้วไม่ดีตรงไหน
    อย่างน้อยก็มีเครื่องเสียงถูกใจหลาย
    ผมยัง microlab X-fi อยู่เลย
    ไปเล่นกีลาเหนื่อยๆกลับมาเปิดเพลงฟังที่ห้องยังยิ้มออกเลย
    ถ้าเครื่องเสียงดีกว่านี้คงอยากอยู่บ้านฟังมันทุกวัน

ผมเองกลับมาใจเรียนก็มานั่งเปิดเว็บ+ฟังเพลงไปก็หายเหนี่อยเลยท่าน
    แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเพลงฟังแล้ว ฟังมานหมดทุกเพลงแล้วใครมีเพลงอะไรแจ่มๆๆ แนะนำหน่อยน่ะท่าน

ว่ากันตรงๆเลยการที่มีอายุมากขึ้นก็ลำบากมากขึ้นเหมือนกัน ตอนนี้ก็มีโรคประจำตัวมากเหมือนกัน ทำงานหนัก นอนดึก ไม่ใช่สบายเลยครับ ลำพังผมไป ฟิตเนส ก็ยกหนักๆ ไม่ได้เหมือนกับคนอายุน้อยกว่า แย่ครับอายุมากขึ้นความลำบากก็มากขึ้น

Bookmarks

Bookmarks