Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ปัญหา dvd sata

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ปัญหา dvd sata

ผมใช้ mb asus p5k-r ต่อกับ dvd sata ของ LG อะครับ พอเปิดเครื่อง มันก็ค้างอะครับ

พอถอดสายdvdออก มันก็เข้าวินโดวได้ปกติครับ พอใส่เข้าไปใหม่ แล้วเข้า ไบออส มันก็ไม่เห็น

ตัวdvd สลับสายหลายครั้งแล้วก็ยัง ค้างอยู่ดีอครับ ช่วยที่ครับ

ปล.
    sata1 - 2 ผมต่อกับ

sata3 ผมต่อกับdvd ตัวนี้ครับ ใช้ไดฟตัวนี้ตัวเดียวไม่ได้ต่อร่วมกับไดฟ ide ตัวอื่นเลยครับ

ดันให้ตัวเองนิสส จะพอมีท่านใดช่วยผมได้บ้าง

Comment

ถ้า Bios ไม่เห็นนี่ มีอยู่ 2 อย่างคือ

1. เสียบสายไม่แน่น
      2. Bios ไม่รู้จัก

ลองอัพ Bios ดูครับ

ปล.ลองเบื้องต้นไปก่อนครับ

Comment

เรื่องสายนั้น แน่น แน่นอนครับ ส่วนอัพไบออส หมายความว่าอัพเดทเหรอครับ

ทำยังไงช่วยทีครับท่าน

Comment

ผมก็ Lg มีปัญหาครับ ไม่รู้ว่าทั่นใช้รุ่นไหนของผม H62N
          ไรแผ่วินโดว์ ผ่านแต่พอเอาไปลงไม่ผ่าน แต่ใช้อีกตัวนึงไรท์
          ก็ผ่านลงได้ปกติ ส่วนถ้าเอาตัวเจ้าปัญหาลงวินโดว์ก็จะฟ้องอ่านไฟล์ไม่ได้อีก
          เอาลงเกมส์ก็ค้ลายๆกัน ไม่รู้แบบนี้เคลมได้ป่าวครับ

Comment

ผมเป็น H62L ไม่ทราบท่านใช้ บอร์ดเดียวกับผมหรือเปล่าครับ

ผมเข้าไบออส set default มันก็ยังไม่เจอ ....เฮ้อ
            Last edited by speto55; 18 Jan 2008, 18:01:12.

Comment

p5kr
              lg gh20lh10 sata

ปรกติอ่าคับ
              ทุไบออสเลย

ลองอัพ 04xx ดูก่นน่าจะหายครับ
              .....

ปล.ค้างที่ไบออส ปรกติผมเจอคือ เสียครับ... ไม่ก็ไฟไม่พอ

Comment

ผมก็ใช้ LG H62L sata เหมือนกันครับ แต่บอร์ด Abit P35 pro , No problem ครับ

Comment

ลองอัพ 04xx คืออะไรครับ อัพเดทไบออสหรือครับ ไม่ทราบว่าทำยังช่วยบอกทีครับ ช่วยขจัดความเขลาผมที

ส่วนถ้าเป็นเรื่องไฟ ผมใช้enermax 460 w ไม่พอหรือครับหรือว่าต้องให้ไฟมันเส้นเดียวเลยพ่วงกะตัวอื่นไม่ได้ถ้ายังงั้นเดี๋ยวผมจะลองดู

ขอบคุงทุกท่านที่ช่วยครับ

Comment

แก้ได้แล้ว มาจากจ่ายไฟไม่พอนี่เอง ขอบคุงทุกท่านอีกครั้ง ครับ

Comment

Originally posted by jiggaro View Post
                      ผมก็ Lg มีปัญหาครับ ไม่รู้ว่าทั่นใช้รุ่นไหนของผม H62N
                      ไรแผ่วินโดว์ ผ่านแต่พอเอาไปลงไม่ผ่าน แต่ใช้อีกตัวนึงไรท์
                      ก็ผ่านลงได้ปกติ ส่วนถ้าเอาตัวเจ้าปัญหาลงวินโดว์ก็จะฟ้องอ่านไฟล์ไม่ได้อีก
                      เอาลงเกมส์ก็ค้ลายๆกัน ไม่รู้แบบนี้เคลมได้ป่าวครับ
                      เคลมได้ครับ แต่เคลมมาก้อเปนอีกมันเปนที่หัวอ่านอะครับ ผมเคยแล้วของ asus18x

อ่านไม่ออกบางไฟล์

แต่เอา 20x อ่านออกหมดครับ

Comment

Working...
                      X