Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการเสียบแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการเสียบแรมครับ

คือที่เมนบอร์ดอ่ะครับผมเห็นสลอตเสียบแรมมันแบ่งเป็นสอง สีอ่ะครับ คือผมไม่แน่ใจว่าจะเสียบสีเหมือนกัน หรือต่างกันได้หรือเปล่า ถ้าเหมือนกันจะเป็น dual channel ไหมอ่ะครับ หมายเหตุ เมนบอร์ดของผมเค้าบอกว่าซัพพอร์ต dual channel ด้วยอ่ะครับ ขอบคุณมากๆๆๆ

จะ dual ต้องสีเดียวกันนะจ๊ะ(ชาวสีม่วง)

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
      จะ dual ต้องสีเดียวกันนะจ๊ะ(ชาวสีม่วง)

Comment

Working...
      X