Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะติดจๅนดๅวเทียมไวเลเนเกมส์"ขอควๅมคิดเห็นครับ"ด่วน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะติดจๅนดๅวเทียมไวเลเนเกมส์"ขอควๅมคิดเห็นครับ"ด่วน!

คือบ้ๅนผมสๅยโทรศัพมๅไม่ถึงอะคับ(ย้ๅยบ้ๅนใหม่) จึงรบกวนถๅมผู้รู้หน่อยคับว่ๅ,,ผมจะติดจๅนดๅวเทียม256/128ไว้เล่นเกมส์ออนไลมันจะไหวรึป่ๅวครับ

ตอนนี้ต่อผ่ๅนมือถือคับ

ต้องกๅรคำตอบอย่ๅงด่วนคับ

ไม่ได้เล่นเกมส์หลๅยวันจะลงแดงตๅยอยู่แล้วคับ อิๆ

คอบคุณล่วงหน้ๅสำหรับทุกควๅมคิดเห็นค๊ๅบบ

ดีจังอยากรู้ด้วยคนอ่ะ

Comment

เอาละครับ ผมตอบให้ละกัน

มันก็เล่นได้นะครับผมเคยไปติดให้ลูกค้าเขาใช้เน็ต 128/64 กะคอม 2 เครื่องอะครับ ก็เล่นสบายๆไปเรื่อยๆครับมีช้าหรือหน่วงนิดนึงเท่านั้นละครับ เพราะมันไม่เหมือนสายโทรศัพท์บ้านอะครับ แต่เราสามารถชดเชยได้ด้วยความเร็วเน็ต เช่นใช้ 256/128 หรือ 512/256 จะเล่นสบายเลยครับไม่มีช้าเลยครับ และไอ้ที่มันช้าก็คือดาวเทียมที่เราใช้อินเตอร์เน็ตเล่นเนี่ยละครับ มันอยู่***งจากโลก 36000 ก.ม มันก็เลยต้องใช้ระยะเวลารับส่งข้อมูลทางเน็ตนิดนึงครับ

ถ้าอยากถามหรืออยากรู้มากกว่านี้ก็ PM มาถามผมก็ได้ครับ
      Last edited by visionnet; 11 Sep 2008, 01:32:40.

Comment

เท่าไรอ่ะ

Comment

pmไปแล้วค๊ำๅบบ

Comment

Originally posted by Visgi View Post
            pmไปแล้วค๊ำๅบบ

ตอบไปแล้วนะครับ เอิ๊กๆๆๆ

Comment

ขอความรู้ด้วยนครับ

Comment

ถ้าเอาเล่นเกมออนไลน์แบบผ่านเน็ตดาวเทียมก็ต้อง 256/128 ขึ้นไปครับ แต่ว่าต่อ 1 เครื่องนะครับ

Comment

ท่ๅนใดใช้อยู่ก็มๅเล่ๅสู่กันฟังบ้ๅงนะค๊ๅบบ
                  ขอบคุงค๊ๅบบ

Comment

ถ้าเล่นเกมfpsเนี่ย ปิงกระฉูดแน่นอน

Comment

เคยทดลองใช้ แต่เป็นของ TOT แต่ไม่ใช่ของตัวเอง สปีด 512/256
                      ถ้าพวก pangya น่ะ เล่นได้ดีนะ แต่เกมส์อย่างพวก cabal RO Maple ไรพวกนี้ แลคๆพอควรครับ
                      แต่โหลด-เข้าเว็บ ก็ไหลดี สปีดตก 400กว่าๆ

Comment

พวก FPS ปิงกระฉุด ครับ
                        อย่าง sf เนี้ย 500+

Comment

ผมว่า Sf คงไม่ไหวแหละครับ เรากดยิงปุ๊ป ข้อมูลวิ่งไปนอกโลก แล้วส่งกลับมาอีก ใกลนะนั่นน่ะ!!!!!!!!(ความเห็นส่วนตัวนะท่าน)

Comment

ภาษาไทยมันพิมพ์ยากขนาดนั้นก็ไม่ต้องพิมพ์แล้ว

Comment

เวลาฝนตก สัญญาณห่วยมาก เล่นแทบไม่ได้เลย
                              ราคาก็แพงค้าบบบ

Comment

Working...
                              X