overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: Far cry เล่นมะจบซักทีช่วยทีครับ

OverclockZone Member melwin's Avatar

Default Far cry เล่นมะจบซักทีช่วยทีครับ

ผมเล่นถึงด่านที่เราจะออกไปสู้กับสัตว์ประหลาด หลังจากที่เราช่วยผู้หญิงที่กำลังจะกลายเปงสัตว์ประหลาดแล้วอ่ะครับ รู้สึกจาช่วงท้ายๆแล้วหล่ะ ตัวประหลาดเยอะมากๆ

หรือใครมีสูตรโกงช่วยบอกทีครับเล่นมานานแล้ว

OverclockZone Member xclamator's Avatar

ตอนที่ถูกถีบตกฮอ แล้วมีกระสุนสิบนัดรึป่าว
    Last edited by xclamator; 18 Jan 2008 at 23:10:39. Reason: -

OverclockZone Member choat's Avatar
    ราชบุรี อ.วัดเพลง

ผมเพึ่งเล่นจบวันนี้เองเล่นมา10กว่าวัน
    ต้องค่อยดักยิงคับอย่าไปสู้ซึ่งหน้าครับ
    ยิ่งด่านที่ขับรถข้ามสะพานที่มีลาวาไหลเยอะๆไม่ต้องสู้คับ
    ให้ขับรถแล้วชนตัวแรกเลย ตรงขวามือจะมีเนินนิดหนึ่งเลียวไปเลยครับ
    เหาะข้ามไปเลย
    ผมหลงสู่อยู่ตั้งนาน ตายตลอด

OverclockZone Member melwin's Avatar

Quote Originally Posted by xclamator View Post
    ตอนที่ถูกถีบตกฮอ แล้วมีกระสุนสิบนัดรึป่าว
    ผมผ่านตรงนั้นมาไกลแล้วครับ ถึงตอนที่ผู้หญิงโดนจับแล้วเราไปช่วยครับ
    พอช่วยเสร็จ เธอกำลังจะตายหรือกำลังจะกลายพันธ์อะไรประมาณนี้ครับ

แล้วเราก็เข้าลิฟเข้าไปแล้วจะมีประตู 2 ชั้น แล้วออกไปเจอตัวใหญ่ๆทั้งนั้นเลย

ผมคิดว่าอาจจะเป็นด่านสุดท้ายก็ได้ คือผมอธิบายได้แค่นี่ช่วยทีนะครับ

OverclockZone Member xclamator's Avatar

Quote Originally Posted by melwin View Post
    ผมผ่านตรงนั้นมาไกลแล้วครับ ถึงตอนที่ผู้หญิงโดนจับแล้วเราไปช่วยครับ
    พอช่วยเสร็จ เธอกำลังจะตายหรือกำลังจะกลายพันธ์อะไรประมาณนี้ครับ

แล้วเราก็เข้าลิฟเข้าไปแล้วจะมีประตู 2 ชั้น แล้วออกไปเจอตัวใหญ่ๆทั้งนั้นเลย

ผมคิดว่าอาจจะเป็นด่านสุดท้ายก็ได้ คือผมอธิบายได้แค่นี่ช่วยทีนะครับ
    อ่อ ใกล้จบแระ
    ผมทำงี้ (อ่านมาจากเว็บต่างประเทศ )
    ก่อนหน้าจะถึงประตูสองชั้นมันจะมีคลังอาวุธใช่ไหม ไปเข็นเก้าอี้ที่อยู่ในคลังมาขวางประตูไว้ไม่ให้ปิด (ประตูชั้นใน)เพราะปิดแล้วเราจะกลับไปเอาเกราะที่คลังอาวุธไม่ได้ แนะนำให้เข็นมาสองตัวเลย พอเข็นเก้าอี้ขวางประตูไว้แล้วก็ออกมายืนเรียกแขก จะมีแขกตัวใหญ่มาเยี่ยม 2-3 ตัวให้วิ่งขึ้นมานอนยิงที่บริเวณบันไดมันจะยิงไม่ถูก พอแขกตัวใหญ่ตายแล้ว อย่าเพิ่งลงไปข้างล่าง เอากล้องเทอร์โมส่องหาศัตรูตัวที่มันกระโดดได้ไกลๆ เอาสไนเปอร์ส่องมันซะ ประมาณ3-4 ตัว

หลังจากนั้นก็มาเรียกแขกตัวใหญ่อีก2ตัวที่อยู่ด้านล่าง พยายามยิงหัวจะได้ตายไวๆ หลังจากนั้นคงหมดแล้ว จะกลับไปเอาเกราะเอากระสุนก็ได้ แล้ว เดินมาขึ้นลิฟท์ที่ตรงกลางภูเขาไฟ...

ใกล้จบแล้ว
    หลังจากขึ้นลิฟท์มา ก็ให้เดินตรงไปเลย จะเจอศัตรูกลุุ่มหนึ่งประมาณสิบกว่าตัวถืออาวุธหนักทั้งนั้น
    แอบให้ดีๆ แล้วโยนระเบิดเข้าไป โยนไปเลย ไม่ต้องกลัวหมดเพราะมันต้องหมดอยู่แล้ว ฟังเสียงเอาว่ายังมีศัตรูเหลืออีกรึเปล่า พอเงียบแล้วค่อยๆ ย่องมาบางทีอาจมีเหลือแต่มันไม่คุยกันถ้าไม่มีแล้วก็ขึ้นบันไดมาเลย ด้านบนจะมีด๊อกเตอร์อะไรซักอย่างอยู่ ยิงแม่งเลยมันมีแค่ปืนสั้น พอมันตาย ก็ขึ้นมูฟวี่
    จบ...

OverclockZone Member choat's Avatar
    ราชบุรี อ.วัดเพลง

ตามท่านบน
    หรือวิธีผมก็ได้คับ
    ตัวใหญ่ผมใช้ปืนที่บรรจุได้ทีละ100นัดยิงครับ
    ไม่ต้องออกไปตรงประตูที่2นะครับ นอนรอในนั่นเลยเดียวมันเดินขึ้นมาให้เรายิงเอง
    ส่วนตัวที่กระโดนได้ไกลๆก็ใช้ปืนที่บรรจุได้30และ40ยิงครับ
    ด่านต่อไปก็ตามท่านบนครับ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

ตามท่านบน หรือ
    เล็งยิงตัวเล็กที่กะโดดดีๆก่อน
    แล้วลงมาหลบหลังหินมันจะเดินมายิงเราแต่ติดหิน เราจะเห็นไหล่มันยิงไปเรื่อย ทีละตัวมันจะมาออเต็มยิงอัดกันเองมั่วเลยล่ะ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kitipron01's Avatar

มีตังค์ก้อไปซื้อหนังสือสูตรครับ

Bookmarks

Bookmarks