Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมค้างทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมค้างทำไงดีครับ

คือว่าคอมเดียวนี้เวลาเล่นเกมมันค้างบ่อยมากเลยครับ ส่วนมากเป็นแต่ตอนเล่นเกมนะ จะค้างก็ต่อเมือเล่นเกมที่มีกราฟฟิค สูงๆ อะครับ คือแต่ก่อนไม่เคยเป็นนะครับ พอผมได้เปลี่ยน การ์ดจอเป็น 7600GS แล้วก็เพิมแรม เป็น 1.5G ครับ คอมผม PT4 2.4 นะครับ หลังจากนั้นมาก็เล่นเกมอะไรไม่ได้เลยครับเล่นทีไรค้างตลอกเลยครับ แล้วมีอีกเรื่องครับ มันจะเกียวกับการลง windown ใหม่ไหมครับเพราะผมใช้ แผ่นโปรแกรม windown XP ตัวทีมันมีพวก driver มาให้แล้วอะครับ มันดีไหมครับ ช่วยผมทีนะครับ ถ้าไม่เข้าใจก็ก็ช่วยบอกกันหน่อยนะครับผม

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ตัวอื่นๆ ลองเล่นดู
    หรือเช็คความร้อน การ์ดจอ และอุปกรณ์ ต่างๆ ดูนะ
    หรืือ PSU ใกล้เดี้ยงละ

Comment

ผมเปลี่ยน ไดร์เวอร์การ์ดจอมาหลายตัวแล้วครับก็ยังเป็นอยู่เลยครับ แล้วพอจะมีทีดาวโหลด ไดร์เวอร์การ์ดจออันอืนไหมครับ

Comment

Originally posted by candy View Post
        ผมเปลี่ยน ไดร์เวอร์การ์ดจอมาหลายตัวแล้วครับก็ยังเป็นอยู่เลยครับ แล้วพอจะมีทีดาวโหลด ไดร์เวอร์การ์ดจออันอืนไหมครับ
        รุ่นใหม่ ใช่ว่าดีเสมอไป นะ ลดรุ่นลงเล่นดู
        เลือกๆ ใช้ได้เลย

http://downloads.guru3d.com/download.php?id=10

.

Comment

คอมคุณพี่ TWK มานะครับเดียวจะลองดูนะครับ

Comment

Driver Mainboardล่ะ

ถ้าสงสัยว่าเป็นWindows ไปเอาXP Standard เเล้วUpเป็นPack3 ใช้อยู่ก็ลื่นดีครับ

Comment

ผมก็ลองมาหมดแล้วนะครับ ไดร์เวอร์การ์ดจอเนี้ยก็ยังเล่นไม่ได้เลยครับ แล้วมันต้องลงไดร์เวอร์ mainboard ใหม่หรอครับ ช่วยทีนะครับ

Comment

ช่วยทีนะครับเล่นทีไรค้างตลอกเป็นอะไรทีเซ้งมากๆครับ

Comment

คอมค้างนี้ผมเคยเจอนี้ เกิดจากแรมร้อนครับ สดๆเลยอาทิตย์ก่อนนี้เอง เป็นตอนเล่นเกมเหมือนกัน ตอนนี้ส่งเครมแล้ว ตอนนี้ใช้แบบบ้านๆไม่ต้องมีพัดลมเป่าแรม ก็ไม่เป็นอีกเลยนะครับ

Comment

............. ดันๆๆ

Comment

ใช้ vga ต่ำๆหากได้ให้เปลี่ยน psu ดีๆหน่อย

Comment

แล้วผมควรทำอะไรดีครับ เปลี่ยน PSU ใหม่หรอครับ แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะหายไหมครับ

Comment

ของผม PSU 450W ครับ

Comment

Originally posted by candy View Post
                            ของผม PSU 450W ครับ
                            1. ลองลง Win ใหม่แล้วใช้ไดร์ฟเวอร์ที่แถมมาก่อนอาจหาย ปล.เอาแบบไม่โมมาลองก่อน
                            2. ลองใช้การ์ดจอตัวต่ำๆก่อนหากได้ ลองเปลี่ยน PSU ซักที

Comment

คือไดร์เวอร์ ของผมไม่มีเลยครับ แล้วมันต้องใช้ ไดร์เวอร์ อะไรบ้างหรอครับ มีแต่ของ การ์ดจอครับ

Comment

Working...
                              X