Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ30000ช่วยจัดหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Skywalker- View Post
    พอจะรู้บ้างเหมือนกันครับ

เท่าที่เข้ามาในตลาดบ้านเรา เกรดเดียวกับ Rox ก็มี พวก Kingmax , kingbox , RC , Apacer ,Simmtronics ,Memory Power ฯลฯ

ไม่นับพวกที่ผลิตชิปและ PCB เองอย่าง Samsung ,Hynix ครับ
    แรม apacer มันเกรดสูงกว่านี้ไม่ใช่หรอ

Comment

Originally posted by thegto View Post
      แรม apacer มันเกรดสูงกว่านี้ไม่ใช่หรอ
      Apacer ก็มีหลายเกรดครับ แต่ ก็ไม่ได้หมายความว่า เกรดจะสูงไปกว่าพวกที่กล่าวมาครับ พบในคอมแบรนด์ผมก็พอจะทราบ

apacer แบบมีซิงค์ ก็มีเหมือนกัน แต่ในบ้านเราไม่นิยมนำเข้ามา ??? เพราะอะไรผมก็ไม่ทราบนะครับ ถ้าวัดตามรุ่นแบบนี้ apacer ก็เทียบ Corsair XMS , Kingston HyperX ได้เหมือนกัน และมีอีกรุ่นที่พอจะวัดมวยกันได้ก็คือ A-data แบบมีซิงค์ (อันนี้เคยเห็นในเว็บนอก ใช้กัน) ยังไม่ต้องนับไปถึง Crucial , G-Skill ,Geil ,OCZ ที่เป็น sereis สูง ๆ หรอกนะครับ

ก็แล้วแต่ชอบครับก็เหมือน ท่านวิกร ชอบ ROX........ ท่านอื่น ๆ อาจจะชอบ Kingston , Corsair (ผมก็ด้วย)

Comment

ROK คับ ยาวไปๆๆๆ

Comment

Working...
        X