overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: เรื่องของพัดลมอ่ะ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Default เรื่องของพัดลมอ่ะ

คือแบบว่า อยากถามพัดลมที่ไว้ติดเคสหน่ะคับ สงสัยว่า ไอแบบบ้านๆที่วางขายกันอ่ะ
    กับแบบมียี่ห้อ ที่ขายกันในร้านเนี้ยพวก Vizo ไรเงี้ย อยากถามว่ารอบพัดลมมันต่างกันมั๊ยอ่ะ
    เพราะผมอยากเอามาแปะติด ข้างฝกเคส ขนาด 12 cm อ่ะ ตอนนี้แปะ 8cm ซื้อมาบ้านๆ
    เป็นไอพัดลมสี (ตอนแรกคิดว่าใสๆไม่มีไฟ ก็ งงทำไมขายแพงกว่าสีดำปกติ -*- )
    อยากทราบว่า ไอของมียี่ห้ออ่ะ มันลมเป่าออกแรงกว่าไหมอ่ะ อยากให้ระบายดีๆหนะคับ
    ถ้าไม่ต่าง ก็ว่าจะไปซื้อแค่บ้านๆก็พอ แล้วยี่ห้อไหนดีๆ แนะนำหน่อยคับ

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Quote Originally Posted by Fon589 View Post
    คือแบบว่า อยากถามพัดลมที่ไว้ติดเคสหน่ะคับ สงสัยว่า ไอแบบบ้านๆที่วางขายกันอ่ะ
    กับแบบมียี่ห้อ ที่ขายกันในร้านเนี้ยพวก Vizo ไรเงี้ย อยากถามว่ารอบพัดลมมันต่างกันมั๊ยอ่ะ
    เพราะผมอยากเอามาแปะติด ข้างฝกเคส ขนาด 12 cm อ่ะ ตอนนี้แปะ 8cm ซื้อมาบ้านๆ
    เป็นไอพัดลมสี (ตอนแรกคิดว่าใสๆไม่มีไฟ ก็ งงทำไมขายแพงกว่าสีดำปกติ -*- )
    อยากทราบว่า ไอของมียี่ห้ออ่ะ มันลมเป่าออกแรงกว่าไหมอ่ะ อยากให้ระบายดีๆหนะคับ
    ถ้าไม่ต่าง ก็ว่าจะไปซื้อแค่บ้านๆก็พอ แล้วยี่ห้อไหนดีๆ แนะนำหน่อยคับ
    พัดลม Vizo ที่ท่านว่าเนีย เน้นความสวยงามมากกว่าครับ ส่วนการใช้งาน เหมือนพัดลมทั่วไป
    ถ้าจะให้แรง รอบจัดจิงๆ แนะนํา Delta ครับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Quote Originally Posted by Wizardmans View Post
    พัดลม Vizo ที่ท่านว่าเนีย เน้นความสวยงามมากกว่าครับ ส่วนการใช้งาน เหมือนพัดลมทั่วไป
    ถ้าจะให้แรง รอบจัดจิงๆ แนะนํา Delta ครับ
    Delta หรอคับ กินไฟเยอะมั๊ย TK Jedi มีขายป่าว หรือว่าเซียร์ ไรพวกนี้อ่ะคับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Delta เนี่ยะต้องบ้านหม้อเลยงับ มีเพียบ ราคาถูก แรงสะใจ ประหยัดไฟ แต่อาจติดที่น่าตาไม่หล่อหน่อย

OverclockZone Member โชติก's Avatar

เคยซื้อ delta ขนาด 80 มิลมาใช้ตัวหนึ่ง เสียบไปได้ไม่ถึง 10 นาที ต้องถอดออกแล้วโยนทิ้ง ลมมันแรงจริงแต่เสียงดังเกินกว่าจะรับได้ หนวกหูโคตร ใช้ไปนานๆเกรงจะเสียสุขภาพจิตเอา

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ถ้าใส่มัน เคสเราจะไม่กลายเป็นโรงงานขยาดย่อมเลยหรือ

OverclockZone Member

ไม่เป็นไร นี่ซื้อร้านข้างทางมา แรงมากๆ... ทั้งลมทั้งเสียง
    แต่ต้องทนใช้เพราะตัวติดเคสเน่าแล้ว

OverclockZone Member thienza's Avatar

ลองไปดูร้าน d-tech สิครับ แรงได้ใจจิงๆ ซื้อมใช้ได้ 2 วันถอดโลด
    เพราะว่าความแรงมันมาคู่กับเสียง งิงิ

มันแรงจนรำคาญหูเลยหรอ -*-
    เพราะผมกะว่าจะหาพัดลม 12mm มาแปะข้างฝาเคสอ่ะคับ อยากได้ระบายอากาศดีๆหน่อย แต่สงสัยต้องให้ช่างเจาะรูให้ด้วยอ่ะคับ กะแกะฝาเคสไป พันทิพย์เนี้ยแหละ ซื้อและให้เค้าเจาะให้
    แล้วพัดลมดีๆตามร้าน Jedi TK นี้ไม่มีหรอคับดีๆ เอาแบบไม่ดังง่ะ แค่พัดลมการ์ดจอ 3850 ตอนนี้ก็แปลกๆและ จากปกติเงียบๆถ้าไม่ปรับรอบพัดลม -*-

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

Quote Originally Posted by Wizardmans View Post

ตามเฮียเลยท่าน ดันๆ

OverclockZone Member ponknook's Avatar

ทนใช้ อยู่เหมือน กัน เปิด 2 เครื่อง พร้อม กัน เหมือนโรงงานอุตสาหกรรม ขนาดใหญ่ ทำงาน 24 ชม (คิดดู)

OverclockZone Member kunubon's Avatar

ถ้าเรื่องของพัดลมต้องยกให้ พี่บอล คับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=88964

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ใช่Deltaที่ทำPSUวัตต์เต็มหรือเปล่าครับ

Bookmarks

Bookmarks