Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับพี่น้อง

พอดีผมใช้ ซีพียู คอร์ทู E300 บัส 1066 แต่ใช้แรมความเร็ว 667 แบบไม่ดูอัลนะครับ เลยอยากทราบว่ามันจะทำให้ระบบมีประสิทธิภาพลดลงยังไงบ้างครับ ตอบมาเป้นข้อๆนะครับ เห้นอัตราส่วนของ CPU-Z เป็น 4:5 ครับเลยตกใจมาก ช่วยดูทีครับ

4:5 แล้วมันน่าตกใจตรงไหนเหรอครับ เรื่องปกติครับ

เรื่องใช้ บัส 1066 กับ แรมบัส 667 ประสิทธิภาพมันไม่ลดลงอย่างไรหรอกครับ ใช้แบบไหนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องหาบัสตรงกันก็ได้ครับ

Comment

ไม่ต้องตกใจ ครับ และไม่ต้องใช้คำว่า ระบบมีประสิทธิภาพลดลงยังไง

ใช้คำว่า ระบบยังทำงานไม่เต็ม 100% ดีกว่า ครับ เครื่องยังไม่ DUAL ทั้งๆที่ ทำได้
      เรื่อง บัส มันก็บกติ ครับ ระบบ มันจะทำการ ทดอัตราความเร็วให้เองครับ ต่อให่ บัส 533 ก็ทางงานปกติครับ

Comment

แบรนวิทย์เหลือเฟือแม้ไม่ดูอัลแรมครับ

Comment

ขอนคุณครับ แล้วผมควรทำยังไงให้เครื่องมีประสิทธิภาพดีขึ้นครับ หรือทำงานได้ 100 % ครับ

Comment

จริงๆ แค่นี้ก็ เหลือแล้ว แต่ถ้าอยากดีกว่านี่ ก็ถอยแรมมาอีกแถวครับ DUAL ซะเลย

ที่เหลือ ก็ตามชื่อเวป ครับOVERCLOCK

Comment

ครับผมตามใจท่านครับ พรุ่งนี้ไปถอย อีก 1 gb 667 อิอิ

Comment

Originally posted by Master View Post
                ครับผมตามใจท่านครับ พรุ่งนี้ไปถอย อีก 1 gb 667 อิอิ
                เอายี่ห้อรุ่นเดียว และชิพเดียวกันละ เดียวมีปัญหา มาโทษผมอีก อิอิ

Comment

ครับรุแล้วครับขอบคุณครับที่เตือน

Comment

Working...
                  X