Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม geil กับ kingmax ต่างกันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม geil กับ kingmax ต่างกันไหม

ระหว่าง geil 1Gx2 pc6400 800MHz latency cas5 กับ kingmax 1Gx2 pc6400 800MHz
    ใช้งานดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ตัดต่อบ้างนะแต่น้อยมาก ไม่โอเวอร์คล็อก
    ระหว่าง 2 ตัวนี้ใช้งานพื้นๆตามที่บอกต่างกันไหม จำเป็นต้องเอาตัว geil หรือเปล่า

คือเรื่องของเรื่องผมมี geil อยู่ 2 ตัวตามที่บอกทำ dual แรมไว้ ถ้าจะขายเอา kingmax มาใช้งานตามที่บอกไม่เน้นโอเวอร์คล็อกจะดีไหมครับ

ไม่ oc kingmax ก้อพอครับ คือกัน
    เอา kingmax 1Gx2 geil ก้อปล่อยไว้งั้นแหละ

Comment

แล้วตัว geil นี่โอเวอร์คล็อกดีเลยหรือเปล่าครับ

Comment

แค่ชื่อเสียงก็ต่างกันแล้วครับ

Kingmac นั้นเป็น RAM บ้าน ๆครับ

แต่ Geil มีให้เลือกตั้งแต่ value จนถึงระดับโปรเฟชชันนัล เลยทีเดียว คนที่ OC จะรู้จักกันดีครับ ถ้าเอาราคาพอ ๆ กันมีตัวเลือกคือ geil และ g-skill แนะนำที่เป็น 800MHz CL4 ครับ ราคา 3100

CL ต่างกันก็คือต่าง กันครับ ไม่งั้นจะมี CL น้อย ๆไว้ทำไม ส่งผลเหมือนกันครับ รู้สึกได้

Comment

ทำไม ผมไม่ค่อยรุ้สึกเลย CL 5-5-5-15 กะ 4-4-4-12 ไม่เห็นจะต่างกันเลย ยกเว้น คะแนน เบนมาร์ค

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
            แค่ชื่อเสียงก็ต่างกันแล้วครับ

Kingmac นั้นเป็น RAM บ้าน ๆครับ

แต่ Geil มีให้เลือกตั้งแต่ value จนถึงระดับโปรเฟชชันนัล เลยทีเดียว คนที่ OC จะรู้จักกันดีครับ ถ้าเอาราคาพอ ๆ กันมีตัวเลือกคือ geil และ g-skill แนะนำที่เป็น 800MHz CL4 ครับ ราคา 3100

CL ต่างกันก็คือต่าง กันครับ ไม่งั้นจะมี CL น้อย ๆไว้ทำไม ส่งผลเหมือนกันครับ รู้สึกได้
            ใช้่งานอย่างผม เล่นตัวไหนดีครับท่าน

Comment

ไม่ oc ก็ kingmax ไปครับ ใช้งานทั่วไปเหมือนๆกัน

Comment

ใช่ครับ ไม่ OC ก็ Kingston KVR, Corsair VS ก็ได้

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                  ทำไม ผมไม่ค่อยรุ้สึกเลย CL 5-5-5-15 กะ 4-4-4-12 ไม่เห็นจะต่างกันเลย ยกเว้น คะแนน เบนมาร์ค
                  SEX เสื่อม 555 เหมือนกันเลย

Comment

Working...
                  X