Announcement

Collapse
No announcement yet.

POWER COLOR หรือ SAPPHIRE ดีครับ? (ATI)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• POWER COLOR หรือ SAPPHIRE ดีครับ? (ATI)

คอนนี้กำลังมอง ATI 3870 DDR4 อยู่ครับ หลายๆยี่ห้อราคาไกล้กันมาก เลยอยากถามความคิดเห็นว่า POWER COLOR หรือ SAPPHIRE ของค่ายไหนดีครับ หรือว่า Gigabyte มีไหมครับ

เป็นผม ผมซื้อ PowerColor ครับ เห็นว่า HD3870 ได้ Sink ใหม่ด้วย คงจะเย็นกว่า Sink เดิมมันล่ะครับ

ส่วน SAPPHIRE ยังไม่เคยเห็นครับ

ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวด้วยครับ เพราะเห็นคนในนี้บอกกันว่า มันไม่ต่างกันเ้ลย อยู่ที่ว่าเราชอบแบบไหนสีไหน หุหุ

แต่ผมเลือก PowerColor มากกว่านะ

Comment

Powercolor เลยครับผม

Comment

Sapphire คับ เบอร์1 ATI

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=147376

Comment

PowerColor ได้ตรงทำซิ้งตัวใหม่นี้ละครับ น่าใช้มากๆเลย ดับร้อนได้เยอะ

Comment

เอ่อ ผม ใช้ powercolor อยู่ครับ เหอๆ

Comment

ส่วนตัวผมชอบ Powercolor นะ แต่ใช้ Sapphire เพราะเจ้าของเก่าเค้าใช้ Sapphire อิอิ

Comment

Sapphire อีก1เสียงคับ ใช้มา2รุ่นแล้วคับ

Comment

พลังสีครับ................................

Comment

power onnly

Comment

รักใครชอบใครก็เลือกตามชอบครับ ตัวการ์ดก็คล้ายกัน
                      ส่วนผม ใช้พลังสีครับ เพราะกล่องสวยดีครับ อีกอย่างผมซื้อได้ถูก

Comment

โหวดให้แซบหลายครับ

Comment

ถ้าแซ่บหลาย ประกันcom7 และพลังสีประกันa&l

ผมว่าแซ่บหลายขายดีเปนเทน้ำเทท่ากว่านี้แน่

Comment

ผมชอบแซ่บหลาย แต่ติดตรงเรื่องประกัน เลยใช้ พลังสี ครับ

Originally posted by meen182 View Post
                            PowerColor ได้ตรงทำซิ้งตัวใหม่นี้ละครับ น่าใช้มากๆเลย ดับร้อนได้เยอะ
                            ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก 3850 ตัว 256mb มาเป็น 3850 OC 512MB ซิ้งชามข้าวหมา ไม่ได้เย็นขึ้นเลยท่าน เผลอๆจะร้อนกว่าซิ้งแบบเดิมเล็กน้อยด้วย (ส่วนหนึ่งคงเป็นที่คล็อกมันสูงกว่าตัวธรรมดาเล็กน้อยด้วยล่ะมั้งครับ)

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                              ผมชอบแซ่บหลาย แต่ติดตรงเรื่องประกัน เลยใช้ พลังสี ครับ

ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก 3850 ตัว 256mb มาเป็น 3850 OC 512MB ซิ้งชามข้าวหมา ไม่ได้เย็นขึ้นเลยท่าน เผลอๆจะร้อนกว่าซิ้งแบบเดิมเล็กน้อยด้วย (ส่วนหนึ่งคงเป็นที่คล็อกมันสูงกว่าตัวธรรมดาเล็กน้อยด้วยล่ะมั้งครับ)
                              ไม่เล้กน้อยแล้วท่าน

เดิมๆ 668/1650

อันนี้รุ่น
                              Oc

Comment

Working...
                              X