overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: voteร้านไหนถูก/ต่อง่ายและน่าซื้อที่พันธ์ทิพย์

OverclockZone Member reset02's Avatar

Default voteร้านไหนถูก/ต่อง่ายและน่าซื้อที่พันธ์ทิพย์

จะประกอบคอมใหม่แต่ราคาเฉียดที่ตั้งไว้นิดหน่อย ร้านไหนต่อง่ายๆมั่งเนี่ย อิอิ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

tk

OverclockZone Member

มาช่วยดัน
    ร้านไหนดีๆ แนะนำด้วย เดวไปอุดหนุนทดลองกันเลย
    ดีจริงละก้อ ลงโฆษณาในเวปผมให้ฟรีๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ร้านที่ผมซื้อ อิอิ ไม่ถูกสุด แต่ ประทับใจสุดครับ

ร้านที่ผมซื้อ อิอิ ไม่ถูกสุด แต่ ประทับใจสุดครับ
    แล้วร้านไหนละครับ กำลังหาร้านซื้ออยู่ครับ

OverclockZone Member paskorn_nv's Avatar
    BangKOK / BangKae

ประกอบคอมไปจะ 20 กว่าเครื่องแล้วไม่เคยต่อได้เลยซักบาท

Jedi ครับ

ต่อไม่ได้แต่คุยแล้วสนุกดีเดี๋ยวเจ๊แกเพลินๆก็ลดให้เองอ่ะ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

Jedi หรอ แต่งตัวหรูๆไปล่ะ เด๋วโดนเขม่นใส่

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

com & more

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

buycom ที่อุบล ห่วยสุด ๆ ตอนนี้เจ้งไปแล้ว 555+ สมน้ำหน้า

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

มาที่อุบลนี่ต้องร้าน sunshine ครับ กันเองสุด ๆ ราคาแบบว่าถูกโดยไม่ต้องต่อเลยล่ะ
    เครื่องต่อไปว่าจะไปประกอบที่นั่นเเหละ ของมีครบครับไม่ต้องห่วง แถมยังแนะนำสิ่งดี ๆ มากมายเลยล่ะ
    ใครผ่านมาเที่ยวแถวนี้ก็ ประกอบที่นนั่นเลยเเล้วกันครับ
    แวะมาบ้านผมด้วยนะ มะม่วงกำลังเป็นเลยเนี่ย มากินนำกันเด้อ อิอิอิ

OverclockZone Member ssm31's Avatar

JIB ดีป่าวอะครับ น่าซื้อไหมร้านนี้

OverclockZone Member ssm31's Avatar

dun

jedi เคยโดนเขม่นแล้วอ่ะแต่งตัวขาสั้นเสื้อยืดลาวๆนึงตัวจะไปซื้อเคสแต่ไม่มีของเลยถามตัวอื่น เจ๊แกแบบว่า แกไม่ซื้อช้านไม่บอก เลยไป TK ซื้ออันอื่นที่ร้าน TK แล้วเดินโฉบหน้าร้านเจ๊เลย ฮา

Quote Originally Posted by Unjikung View Post
    jedi เคยโดนเขม่นแล้วอ่ะแต่งตัวขาสั้นเสื้อยืดลาวๆนึงตัวจะไปซื้อเคสแต่ไม่มีของเลยถามตัวอื่น เจ๊แกแบบว่า แกไม่ซื้อช้านไม่บอก เลยไป TK ซื้ออันอื่นที่ร้าน TK แล้วเดินโฉบหน้าร้านเจ๊เลย ฮา
    มันเป็นอย่างงั้นจริง ๆ หรอครับ โห่...ถ้างั้นผมก็รู้เเล้วล่ะว่าทำไมผมถึงไปซื้อไม่ได้
    ตอนผมไปที่กรุงเทพ ผมเดินซื้ออุปกรณ์คอมชนิดนึ่งอยู่ที่ ฟอร์จูน พอดีว่าเพื่อน ๆ ที่อุบล
    ฝากซื้ออุปกรณ์คอมกลับไปที่บ้านด้วย เพราะที่กรุงเทพมันถูกกว่าตัวล่ะ 10 บาท
    บางตัวก็ถูกกว่ามาก ๆ เลย ซื้อหลายตัวครับ วันนั้นเอารถปิคอัฟไปขนมาเลยกับพี่ชาย เพื่อนจะ
    ประกอบ อยู่ 3 คน 4 เครื่องด้วยกัน วันนั้นแต่งตัวลาว ๆ มากครับ กางเกงขาสั้นบ้านนอก ๆ เดินไปกับพี่ชายสองคน ไปถามอยู่ 6 ร้านด้วยกัน เขาไม่ขายให้ผมอ่ะ
    โดนเขม่นด้วยอ่ะครับพี่น้อง อ่ะโห่....ไปถามร้านที่ 7 ที่ติด ๆ กัน สาวสวยใจดีมากมายครับ มีครบชุดเลยอ่ะ ร้านนั้นเลยได้เงินเพื่อนผมไปโดยปริยาย เข็นรถขนอุปกรณ์
    ผ่านหน้าร้านพวกที่ไม่ขายเฉยเลย มันมองตาม ตูด ผมกับพี่เลยอ่ะ 5555+ สมน้ำหน้า

ปล. ข้อเตือนใจ อย่ามองคนที่การเเต่งกายภายนอก ให้มองที่กระเป๋าตุง ๆ อิอิ จบ

OverclockZone Member reset02's Avatar

ไปซื้อร้านtkมาแล้วครับ คุยกับเจ๊แกนานๆหน่อยก็ลดได้อีก หุๆประหยัดเป็น ร้อยเลย555
    หาร้านที่ขายได้ถูกกว่ามายันด้วยนะครับอิอิ

OverclockZone Member BIRD ADVANCE's Avatar
    เมืองหลวงแถวลาดพร้าวครับ

M&D COMPUTER ครับ มีหลายสาขา โดยเฉพาะที่สาขา เซ๊ยร์ หล่อมากๆครับหัวหน้าสาขา พูดจาดี ราคาถูกทุกสาขาเท่ากันแต่ส่วนมากผมเน้นๆราคา กับบริการหลังการขายมากกว่าครับเลยเลือกร้านนี้ครับ
    bird advance

OverclockZone Member composure's Avatar

M-INTER อะ

ต่อได้(จริง ๆ ก็ไม่ได้ลดจริง แค่ราคาหน้าร้านยังไม่เปลี่ยน)

รู้สึกร้าน JIB หรือร้านที่มีเวปมันแพง

ความเห็นส่วนตัวครับ

จริง ๆ ร้านไหนก็เหมือนกันแหละ เอาถูกกะประกันไ้ว้ก่อน

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ชั้น 3 Pantip ดีหมดทุดร้านครับ PC Outlet , GoalComp , Cyber และอื่นๆ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

จริงหรือครับที่เจไดเป็นอย่างนั้น ผมไปทีไรก้อขาสั้นทุกทีนะ แถมได้ลดตลอดถึงแม้จะซื้อแค่ขิ้นเดียว โดยที่ยังไม่ต้องเอ่ยปากต่อราคาสักครั้ง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks