Announcement

Collapse
No announcement yet.

lost planet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lost planet

vital suit ที่มีปืน cannon ติดตัว ถอดไม่ได้ มันอยู่ฉากไหนคับ

ถ้าเทียบความแรงอันไหนแรงสุดคับสามอันนี้
    1. เครื่องยิงจรวดกลมๆ
    2. เครื่องยิง grenade กระสุนกระจาย
    3. cannon

Comment

ถอดไม่ได้ก็มีแต่หุ่นแมงมุมครับ
      ได้ครั้งแรกประมาณฉาก7หรือ8นี่แหละ
      อันไหนแรงสุดมันแล้วแต่สถานะการอ่ะ
      จรวดกับgrenadeผมว่าแรงพอๆกันแต่เครื่องยิงระเบิดจะยิงแมลงได้แรงกว่านะ(ความเห็นส่วนตัว)
      แคนน่อนยิงหุ่นไม่ค่อยแรงแต่ยิงแมลงก็พอๆกับอันอื่น
      เอาเป็นว่าสู้กับแมลงใช้อะไรก็ได้แค่ยิงให้โดนจุดก็พอ แต่สู้กับหุ่นให้ปืนลูกซองลดเร็วสุดครับ ใช้ลูกซองคู่สอยบอสด่าน10ไม่ถึงนาทีมาแล้ว

Comment

แล้วแต่ว่าใช้กับอะไรครับ

จริงๆ มีบอสอยู่ตัวนึง มันจะนุ่มนิ่มกับ granade มากๆครับ หุ่นส่วยใหญ่เจอ ช็อกกันก็ดับครับ แล้วแต่ว่าเอาปืนอะไรไปยิง

Comment

vital suit ตัวที่มันแปลงร่างตอนฉากสุดท้ายอะคับไม่ใช่ตัวแมงมุม
          มันติด cannon ที่ไหล่ทั้งสองข้าง ถอดไม่ได้ด้วย พอยิงไปนัดเดียว
          แล้วมันจะถอดแม็กเป็นกล่องสี่เหลี่ยมออกมาอะคับ จำได้มั้ยคับ
          รู้สึกจะยิงได้ 15 นัด

Comment

Working...
          X