Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD. มีรุ่นไหนบ้างที่เป็น 2 Core มีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD. มีรุ่นไหนบ้างที่เป็น 2 Core มีไหม

ตามนั้น

Athlon-Turion-Opteron X2

Comment

ไม่รู้จริงๆหรือแกล้งถามครับเนี่ย ไม่น่าจะตกข่าวขนาดนั้นนะครับ - -"

Comment

คือตัวที่มี X2 มี 2 Core หมดแล้วมีรุ่นไหนที่พอเทียบกับ E6300 ของ Intel บ้างไหม

Comment

Originally posted by K8 View Post
          ไม่รู้จริงๆหรือแกล้งถามครับเนี่ย ไม่น่าจะตกข่าวขนาดนั้นนะครับ - -"
          ผมพึงจะลองมาศึกษาเดี่ยวกับ AMD ไหนก็จะเล่นการ์ดจอ ATI แล้วว่าจะลองเปลี่ยนจาก Intel มาเป็น AMD ดูบ้างจะใช่ได้ดีไหมแถมราคา AMD ก็ถูกกว่า Intel เยอะ

Comment

ถูก คุ้มครับ

Comment

Originally posted by nares2142 View Post
              ผมพึงจะลองมาศึกษาเดี่ยวกับ AMD ไหนก็จะเล่นการ์ดจอ ATI แล้วว่าจะลองเปลี่ยนจาก Intel มาเป็น AMD ดูบ้างจะใช่ได้ดีไหมแถมราคา AMD ก็ถูกกว่า Intel เยอะ

อ๋อครับ งั้นก็ยินดีต้อนรับครับผม

E6300 น่าจะพอฟัดพอเหวี่ยงกับAthlonX2 4600+ น่ะครับ

Comment

แล้วตัวไหนของ AMD สู้พวก Core 2 Duo ของ Intel มั่งไหม

Comment

PC Mark 05 ครับ

Comment

เดิมๆสู้ได้แทบทุกตัว ถ้าคล๊อกไม่ต้องสืบ

Comment

อืม...ตามข้างบน^^"

Comment

X2 แค่ทำงาน 2 อย่างพร้อมกัน ไม่สะดุดครับ
                        X3 แค่ทำงาน 3 อย่างพร้อมกัน ไม่สะดุดครับ
                        X4 แค่ทำงาน 4 อย่างพร้อมกัน ไม่สะดุดครับ

Comment

M/B AM2+ นี่ใส่ CPU Socket 940(940) ได้หรือป่าวแล้วมี M/B ยี่ห้อไรบ้างที่ราคาไม่เกิน 3800 ไม่ค่อยรู้
                          Last edited by nares2142; 19 Jan 2008, 21:04:42.

Comment

Originally posted by nares2142 View Post
                            ทำไมดู PCMark 2006 Intel นำแต่ 2005 AMD นำ
                            ผู้ผลิต PCMark อาจจะมีผู้สนับสนุนเพื่อหวังผลทางการตลาดครับ

Comment

M/B AM2+ นี่ใส่ CPU Socket 940(940) ได้หรือป่าวแล้วมี M/B ยี่ห้อไรบ้างที่ราคาไม่เกิน 3800 ไม่ค่อยรู้
                              รองรับ AthlonX2 ทุกตัวครับ ใส่ด้วยกันได้เลย

ส่วน AM2+ ที่งบไม่เกิน 3800 ก็มี ASUS M3A 1ชิพ AMD770 ราคาประมาณ3400บาทครับ

Comment

Working...
                              X