Announcement

Collapse
No announcement yet.

P35 - DS3L+E6750 จะ oc ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P35 - DS3L+E6750 จะ oc ยังไงดีครับ

P35 - DS3L+E6750+kington1*2/667 500w
    จะoc ยังไงดีครับ เอาไว้เล่นเกมกับ โหลด Bit ส่วนใหญ่จะเปิดโหลดบิททั้งวัน เอาแบบไม่ร้อนมากครับ ยังใช้ sing เดิมอยู่ ขอประมาณ 3.2g ครับ

ดัน

Comment

จะดีเหรอครับ โหลดทั้งวันแทบ oc อีก เครื่องก็จะกินไฟเยอะขึ้นโดยเปล่าประโยชน์นะครับ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
        จะดีเหรอครับ โหลดทั้งวันแทบ oc อีก เครื่องก็จะกินไฟเยอะขึ้นโดยเปล่าประโยชน์นะครับ
        เอาไว้เล่นเกมด้วยครับ oc ไม่มาก

Comment

ปรับ bus ไปที่ 400 Mhz ครับ ถ้าบูตแล้วไม่ติด ให้ปรับ memory ไปทำงาน 533 ตัวคูณคงไว้เหมือนเดิม

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
            ปรับ bus ไปที่ 400 Mhz ครับ ถ้าบูตแล้วไม่ติด ให้ปรับ memory ไปทำงาน 533 ตัวคูณคงไว้เหมือนเดิม
            ตามนั้นครับ

Comment

p35 มันแยก บัสแรมได้หรอท่าน - -"

ถ้าบัสแรม 533 ทด1:1 cpuมันก็วิ่งแค่ 266*8 *O*

Comment

เอาคร่าวๆนะ
                400*8
                ram 2.0 (1:1) cl 5-5-5-15
                vcore 1.35-1.4
                fsb +0.2
                mgh +0.2
                ไฟแรม +0.2

Comment

ตามบนๆครับ

Comment

ตามล่างๆครับ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                      p35 มันแยก บัสแรมได้หรอท่าน - -"

ถ้าบัสแรม 533 ทด1:1 cpuมันก็วิ่งแค่ 266*8 *O*
                      กำ งั้นโทดทีครับ ใช้ amd จนชิน เลยลืมตัว

Comment

thank ครับ

Comment

ผมใช้ E6750 @ 3.2 Ghz , P35-DS3R
                          ผมปรับ Bus 400 , Ram 2.0 (1:1) 800 Mhz CL5 , Set Fan 100% Sink เดิม อุณหภูมิปกติ 37 องศา
                          Test ORthos ทั้งคืน , 3DMARK06 3 loop ผ่านหมดน่ะ

Comment

Working...
                          X