Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT

8800GT ของ SPARK มันแย่มากไหมครับ เมื่อเทียบกับยี่ห่ออื่นๆ
    แล้วถ้าผมซื้อ 8800GT มันจะต่อเข้าดีบ Power Suplies ที่ ได้มาจาก case ของ GVIEW
    (420 WATT) ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ควรจะวื้อตัวไหน ดี ที่งบไม่สูง + ไม่เอา แบบไม่เต็ม Watt นะคับ - -" ขอบคุณครับ

ของ spark ก็ไม่แย่นักหรอกครับ ขึ้นอยู่กับดวง ไม่ถึงกับ i-mobile
    psu ก็น่าจะเปลี่ยนครับ แบบถูก ๆ delux DLP-31A 450W 2 of +12V rails, 120mm fan adopted, 6 pin PCI-E 890 บาท
    แต่ผมว่าเปลี่ยนทั้งที่ ก็เอาดี ๆ เลยครับ psu ไม่ใช่อุปกรณ์ที่ต้องซื้อบ่อย แถมเวลาอับคอมทั้งเครื่อง แต่ psu ก็ยังใช้ได้ต่อ ถ้ามันยังเป็น ATX ต่อไปนะ

Comment

delux ที่ว่านี่ไม่ใช่ของก็อปเหรอครับ ไม่กล้าซื้อ กลัว มันมะเต็ม watt

Comment

ผมใช้ Deluxe 550Watt ตัวธรรมดา เครื่องผมตามลายเซ็นยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับ...

Comment

อุอิ Delta 350w ก็ไหวนะ ........... ไม่ได้โม้ อิ อิ

Comment

Spark ก็ ok ครับ แรงครับ มันจะมีตัวซิ้งเดิมกับที่เปลี่ยนซิ้งครับ ไม่แพง แต่ติดตรงประกันและยันกันแต๊บครับ แนะนำวัตเต็มครับ ตามมาตรฐาน 400 วัตต์แท้ขึ้นไปครับ ผมว่าชัวป์กว่าผมเคยใช้ PSU ที่มาจาก Gviews นะ แค่ 8600GT ก็วุบเลยครับ เลยต้องเปลี่ยน

Comment

spec ผมตามลายเซ็น แต่ใช้ ups 800va 300w แปลกตรงที่
              ups มันไม่ร้องว่าโหลดเกินซักที พอไฟดับ มันก้สำรองไฟได้อีก
              8800gt ก็เคยเสียบ ups ไม่ร้องเหมือนกัน

Comment

Originally posted by KuroNeko View Post
                delux ที่ว่านี่ไม่ใช่ของก็อปเหรอครับ ไม่กล้าซื้อ กลัว มันมะเต็ม watt
                deluxวัตต์ไม่เต็มครับ แต่delux500w เอาอยู่แน่นอน ถ้าอุปกรณ์ไม่เยอะเว่อ

Comment

Working...
                X