Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีลงเกมของPSP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีลงเกมของPSP

ผมเหนมีคนบอกว่าเอาไฟล เกมiso ไปใส่ในโฟลเดอร์iso แต่ผมลองทำก็ไม่เหนได้ พอลองกดเข้าเกมจอมืดหมดเลย ช่วยบอกวิธีน่อยนะครับ เพิ่งซื้อเครื่อวมาไม่ค่อยรู้ไรเลย

ขอบคุณครับ

[QUOTE=born2003;1855333]ผมเหนมีคนบอกว่าเอาไฟล เกมiso ไปใส่ในโฟลเดอร์iso แต่ผมลองทำก็ไม่เหนได้ พอลองกดเข้าเกมจอมืดหมดเลย ช่วยบอกวิธีน่อยนะครับ เพิ่งซื้อเครื่อวมาไม่ค่อยรู้ไรเลย

อาจจะเป็นที่เวอร์ชั่น หรือตัวเกมครับ เอาเกม iso ไปใส่ในโฟลเดอร ์iso ที่ทำนะถูกแล้วครับ
    แล้วเป็นทุกเกมปล่าวครับ

Comment

มันเป็นอะไรที่ยุ่งอยากมั่กๆเลย ผมว่าndsนะเล่นง่ายสุดแล้ว มันต้องดูที่firmware(fw)ด้วยคับ ว่าเป็นเวอร์ชั่นไหน ผมก็กำลังศึกษาอยู่ ไม่ใช่เครื่องของตัวเองด้วย เค้าวานมา ยังไงลองเข้าไปหาอ่านระทู้ปักหมุดที่ แฟรทฟายดูแล้วกันนะคับ เพราะมันมีเยอะมาก

Comment

เดี๋ยวผมจะลองโลดดูอีกทีไฟลมันอาจจะเสีย

Comment

Originally posted by born2003 View Post
          เดี๋ยวผมจะลองโลดดูอีกทีไฟลมันอาจจะเสีย
          บางทีโหลดมาก็เล่นไม่ได้ครับ ไม่รู้เป็นไร

Comment

อย่างนี้นี่เอง เหอๆๆๆๆ

Comment

ขออธิบายทีละอัน (ตามที่พอรู้นะครับ)
              1. ISO : เปิดมาก็เจอเลยครับ เอาไว้ ใส่เกมพวก .iso .cso ครับ
              2. MP_ROOT : เอาไว้ใส่โฟลเดอร์ 100MNV01 (งงไหมครับมีโฟลเดอร์ไว้ใส่โฟลเดอร์) ซึ่งเราจะเอาไว้เก็บไฟล์ .mp4 ซึ่งผมเจอความลับชองมันอีกแล้ว (ตามอ่านนะครับใน Update ด้านบนครับ)
              3. PSP : เปิดมาข้างในจะเจอ
              3.1 SAVEDATA : อันนี้เก็บพวกไฟล์เซพเวลาเพื่อน ๆ เล่นเกมครับ
              3.2 GAME : เอาไว้ใส่ โปรแกรม Homebrew&Emulator สำหรับโปรแกรมที่ทำออกมาเพื่อ FW เวอร์ชั่น 3.02 ครับ
              3.3 GAME150 : เอาไว้ใส่ โปรแกรม Homebrew&Emulator สำหรับโปรแกรมที่ทำออกมาเพื่อ FW เวอร์ชั่น 1.5 ครับ ... ซึ่งหลาย ๆ คนอาจจะต้องใช้ครับ อบ่างโปรแกรมดูหนัง .pmp ผมก็ใส่ไว้ในนี้ครับ
              3.4 MUSIC : เอาไว้ใส่เพลงครับ
              3.5 PHOTO : เอาไว้ใส่รูปภาพครับ .... (แล้วจะแปลทำไมล่ะเอ๊อ)
              3.6 VIDEO : เอาไว้ใส่ไฟล์ VDO ครับที่เป็น .pmp
              3.7 SYSTEM : อันนี้ไม่รู้เอาไว้ทำอะไรครับ แต่ถ้าให้เดาคงไว้เก็บไฟล์ เวลาเราเล่นอินเตอร์เนตครับ

แหล่งที่มาของข้อมูล
              http://www.flashfly.net/forums/viewt...er=asc&start=0

Comment

Working...
              X