Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK AliveNF6g-VSTA หาที่เสียบไฟพาเวอร์ หน้าเคส ไม่เจออะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK AliveNF6g-VSTA หาที่เสียบไฟพาเวอร์ หน้าเคส ไม่เจออะครับ

ใช่แบบไฟ HDD led อย่างเดียวมาจะปี ไฟหน้าเคส หาที่ ลง ไม่เจอ ใคร รู้ช่วยบอกทีนะก๊าบ

กำ เปิดคู่มือเลยครับ อย่าลืมขั่วด้วยนะครับ เสียบไม่พัง แต่ไฟ led ไม่ติด

Comment

ขั่วจาก เคส มี 3 รู แต่ ช่องเสียบ ไม มันเหลือ 2 รู แต่ถ้า เป็นของกิก มัน มีจะ แยกตั้งหาก ผมก็ นั้งส่องหา ที่ลงไม่เจอ อิอิ

Comment

ขั่วจาก เคส มี 3 รู แต่ ช่องเสียบ ไม มันเหลือ 2 รู แต่ถ้า เป็นของกิก มัน มีจะ แยกตั้งหาก ผมก็ นั้งส่องหา ที่ลงไม่เจอ อิอิ

Comment

มีใครพอ ทราบไม่ครับ

Comment

ตามรูป PLED+(ด้านนอก)และ PLED-(ด้านใน) ส่วนของท่านเป็น3ช่อง จะประกอบด้วย ช่อง+ ช่องว่าง และช่อง- แนะนำให้เอาช่อง+มาแทนที่ช่องว่างครับ (ช่อง+จะมีลูกศรกำกับ)
            Attached Files

Comment

ต้องโม สาย ที่เคส เอา ถูกต้องรึป้าวครับ

Comment

Asrock มันต้องเอาเข็มดันสายที่เคสออกมาคับ เป็นทุกรุ่น

Comment

โย่ ok ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
                    ตามรูป PLED+(ด้านนอก)และ PLED-(ด้านใน) ส่วนของท่านเป็น3ช่อง จะประกอบด้วย ช่อง+ ช่องว่าง และช่อง- แนะนำให้เอาช่อง+มาแทนที่ช่องว่างครับ (ช่อง+จะมีลูกศรกำกับ)
                    ตามนี้ครับ วันนี้เพิ่งนั่งถอดจัดสายไฟเล่นอยู่พอดี

3ช่อง -*- คงต้องทำตาม คห.ข้างบน ใส่ขั่วให้ถูกด้วยนะเดียวไฟจะไม่ติด

Comment

ไม่รู้สิ ว่าไหน + -

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        ไม่รู้สิ ว่าไหน + -

ง่ายๆครับขั้ว+ มีลูกศรกำกับครับ

Comment

ขั้ว+ จะมีรูปสามเหลี่ยมเล็กๆชี้อยู่

Comment

ของผมติดแค่อันเดียว ตอนซื้อมาจาก1000ทิพ ติดแต่led power ผมแต่ไปเสียบโน่นเสียบนี่จากที่เป็น power กลายเป้นHDD แต่ก็ยังติดแค่อันเดียว

Comment

ใครที่ยังไม่รู้ ผมเอามาบอก ต่อยอด อีกทีครับ เพราะผมเอา ซากูไลดัดมันไม่ออก - - ต้องขอบคุณทุกคนมากครับ
                              `ok ละครับ เอาผมขา ตัว ซี มาดัด เป็นรูปตัว U (ความยาวก็กักเอาเองนะครับ)แล้วยัดเข้าไป ฟิตไม่มีหลุดแน่ แล้วจับเสียบลงบอด์ร ฟิตพอดีเลย
                              Last edited by kidnapped1; 8 Jan 2009, 00:41:19.

Comment

Working...
                              X