Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามท่านที่โหลด BIT ครับ น่าจะสำคัญนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากรู้เหมือนกันครับเลยแวะมาดู ฮิ ฮิ

Comment

อยากรู้เหมือนกันว่า แบบพักจอ(screen saver) กับแบบสแตนบาย(จอฟ้า หรือหน้าเปลี่ยนuserผู้ใช้)
      มันต่างกันไหม แล้วมีส่วนช่วยอะไรประหยัดหรืออะไรเปล่า

Comment

Originally posted by exit View Post
        อยากรู้เหมือนกันว่า แบบพักจอ(screen saver) กับแบบสแตนบาย(จอฟ้า หรือหน้าเปลี่ยนuserผู้ใช้)
        มันต่างกันไหม แล้วมีส่วนช่วยอะไรประหยัดหรืออะไรเปล่า
        สำหรับผมเวลาโหลด bit ก็ตั้งปิดหน้าจอไปเลยครับ พอจอดับก็ไปปิดที่จออีกที ช่วยประหยัดและถนอมหน้าจอด้วยครับ เวลาใช้ค่อยมาเปิด

Comment

โหลดบิท ใช้ VGA on board ดีกว่าครับ การ์ดจออะ ตัวกินไฟเลย

Comment

หาอีกเครื่องมาไว้โหลด bit จะดีกว่า ไงก็ประหยัดไฟกว่านะถ้าซีเรียสอ่ะ

Comment

Working...
            X