Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม ซื้อASUS 8800 GT อะ มันสู้ GF8800GT ได้ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม ซื้อASUS 8800 GT อะ มันสู้ GF8800GT ได้ป่าว

ผมไม่รุ้จิงๆ อ่ะ ว่า มัน ดีหรือ แย ่กว่ายังไง รู้แต่ว่า GF 8800GT มีคน ใช้เยอะ แต่ ผม ดันบอก เจ้าของร้านไปว่า 8800GTเฉยๆ ไม่รู้ มัน มี หลายอย่างเค้าก็เอาASUS 8800GT มาใส มันแพงกว่า แต่ผมไม่รู้ว่ามันคุ้มไหม กับเงินที่ เสียไปอ่ะ ่- -*
    ปล.คลั่ง crysis มาก ซื้อคอมใหม่เลย- -*

มันก็รุ่นเดียวกันแหละงับ ต่างกันที่ยี่ห้อ core/mem อาจต่างกันเล็กน้อยแล้วแต่รุ่นที่ OC มาจากโรงงาน
    โดยปกติยี่ห้อที่คุณได้มาก็ราคาจะอัพกว่ายี่ห้ออื่นหน่อย แต่คุณภาพของ PCB อยู่ในระดับแจ่มเลยงับ ซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้มงับ อย่าคิดอะไรมากง่ะ

Comment

8800gt รุ่นเดียวครับ - - asus คือชื่อ ยี่ห้อ ครับ

Comment

ขอบคุณครับ เด๋ว จะใช้ให้คุ้มอย่างว่า ใช้24 ชมต่อวันเลย อิอิ
        บอรดนี้ครึกครื้นดีแฮะ ดึก ยังตอบไวด้วย ชอบๆๆ

Comment

ลองเล่นดูแล้วจะรู้ว่าแรง จริงๆ ครับ

Comment

GF ย่อมาจาก คำว่า Ge-Force ไงครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ชื่อ gf จะเป็นชื่อของรุ่นของการ์ดจอที่ nvidia ผลิตครับ จากนั้นก็ให้ค่ายต่างๆอย่าง asus galaxy gig นำมาทำขายโดยจะปรับปรุงรายละเอียดต่างๆ เช่นเพิ่ม core/mem เปล่ยนซิ้งก์ เปลี่ยน pcb

Comment

ASUS นี้ละครับ ทนดี ของผมถ้าไม่ติดที่ใจไม่ถึง ไม่กล้าฝนดินสอนะ........ไปไกลเลย555+

Comment

มันก็น่าจะงงอยู่หรอก คนเริ่มเล่นใหม่ ๆ ชื่อบ้าบออะไรไม่รู้ยั้วเยี้ยไปหมด

Comment

อืม...

Comment

ผมไปซื้อการ์ดจอครั้งแรกบอกเอาเอนวีเดียเขาเอาจีฟอช2
                        มาให้ผมไม่เอาเดินหนีเลย

Comment

^^ เป็นธรรมดาคับผม ใหม่ๆๆก็แบบนี้ล่ะท่านเดี่ยวต่อไปก็เก่งขึ้นเองล่ะ

Comment

Asus 8800GT ก็คือ GF8800GT นั่นแหละครับ

ASUS เป็นยี่ห้อ
                            GLORIOUS PC MASTER RACE
                            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ซะงั้นเนอะ ^_^!

Comment

Working...
                              X