Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Internet Explorer ทำไมเป็นไง อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Internet Explorer ทำไมเป็นไง อะครับ

จะล๊อกหน้าเวป ก็ไม่ได้ ผมลงวิดโดนใหม่ก็ไม่หาย มันโดนไวรัส รึป้าวอะครับ งง มาก
    ดูตรงรูปที่ผมวงไวอะครับ มันจะมี - ต่อท้าย พอล๊อกหน้าเวปไวแล้วปิดเปิดใหม่ก็กลายเป็น แบบรูปที่ 1
    Last edited by kidnapped1; 8 Jan 2009, 00:41:19.

มีใครพอจะรู้บ้างรึป้าวครับ

Comment

กำ วงไว้เล้กเกิน มองไม่เห็น - -*

vbs
      Last edited by nawachookit; 20 Jan 2008, 16:37:21.

Comment

อ่านแล้วนึกถึงกระทู้ที่ว่า IE ทำได้ทุกอย่าง
        ทุกอย่างจริงๆ ครับ ไม่เถียงเลย

ลองใช้โปรแกรมเล็กๆ อย่าง CPE17 Autorun Killer ดูครับ
        เซ็ตตามรูป แล้วสั่ง Kill in Computer (Advance)
        Attached Files
        Last edited by Pat_CSSU; 20 Jan 2008, 14:14:49.

Comment

`ok` ครับ รูปที่1 ไม่ว่าผมจะล๊อกหรือตั้งชื่อเวปยังไงมันก็ไม่ยอม ล๊อกให้ จะกลายเป็น http:/// ตลอดเลยเวลาเข้าเวป
          รูปที่ 2 มันจะมี ขีด - ทุกหน้าของ Home page เลยครับ มันโดนไววัส รึป้าว หรือเป็นที่ ราวเตอร์ MB แต่ว่าผมก็พรึง ลงวินโดนใหม่ ไอตัว - และอาการ ไม่สามารถล๊อกชื่อเวปก็ไม่หาย
          Last edited by kidnapped1; 8 Jan 2009, 00:41:19.

Comment

เอารูปอีกเครื่องที่ ปกติ มาให้ดู - -

Comment

1. เอาแผ่นอื่นมาลง
              2. Format มันทุกไดร์ฟเลย

Comment

ว่าแล้วได้ ล้างทั้งลูก เพลงเป็นล้าน 5 5 5

Comment

ของผมน้องแอบมาเล่นมั่ว ๆ โหลด clip อะไรมาไม่รู้ ผมยังลงใหม่เลยครับ

Comment

มันเป็นไวรัสล้านเปอร์เซนต์ครับ ไม่ได้เกี่ยวกับwindowไม่สมบูรณ์ ไอ้สามขีดนี่/// ที่ทำงานผมเจอประจำติดมาจากUSBครับ

Comment

ลองโหลดไฟล์ที่ให้ไปนะครับ

ดับเบิ้ลคลิก yes yes ok ok ไปเรื่อยๆครับ

แต่ถ้าแก้แล้วยังเป็นเหมือนเดิม แสดงว่าติดไวรัสครับ

** ลองไปดูตรงที่ display properties > desktop > web
                      ค่าไหนแปลกๆ ก็ลบทิ้งไปเลย (display properties คลิกขวาเลือก properties ที่ desktop)
                      Attached Files

Comment

โย่ ขอบคุณมากครับ เดียว จะกลับมาลองทำดูคืนนี้ ผมลองถามเพื่อนมันบอกว่า ไววัส ผมก็งง Kill.bsc ไรซักอย่าง
                        ว่าแล้ว ไม่ไปเอา USB ไป เสียงที่ ม. เลย ได้เรื่องเลย

Comment

ผมทำตามทุกคำตอบ ไม่หาย - - แต่ผม
                          จัดการเรียบร้อยละครับ ผม SUPERAntiSpyware Professional สแกนหายครับ
                          เอามาบอก เผื่อใครที่โดน เหมือนผม - - ผมไม่น่าใจร้อยรีบ ฟอตแมตเลย ต้นตอมาจาก __แฮนดี้ไดร์ผมเอง T_T ลงใหม่ทีแรกอะหายแล้ว แต่ดันไปเสียบ แฮนดี้ไดร์ ลงโปรแกรม เลยติดอีก - -

Comment

ช่วยดันคับ เผื่อว่าใครมีอาการประมานนี้จะได้เเก้ไขถูก

Comment

Working...
                            X