Announcement

Collapse
No announcement yet.

AVG. Anti-Virus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AVG. Anti-Virus

เวลาเรา Scan เสร็จตัวไหนมันเป็น Virus มันก็จะลบให้เลยใช่ไหมครับ

ไม่แน่จัยว่าเราต้องคลิกลบมันเองหรือป่าว

ปล. ท่านตั้งผิดหมวดนะครับ ต้องไปตั้งที่ Software Zone

Comment

ผมไม่เคยใช้ แต่ผมเรียกมันว่า[COLOR="Red"] "อะเวจี แอนตี้ไวรัศ"[/COLOR]

Comment

ต้องกดลบเองครับ

Comment

เท่าที่จำได้ กดเองครับ เจอทีหลายๆตัวมีมือหงิก >_<

Comment

ไม่รู้กดเข้าไปลบตรงไหน

Comment

น่าจะมีการให้ตั้งค่าว่าจะให้ลบอัตโนมัติได้ินะค่ะ ประมาณว่าหากเจอไฟล์ที่ติดไวรัสจะให้ทำอย่างไร ต้องลองไล่หาดู จากที่เคยใช้ NOD NAV Bitdefender ก็จะมีให้ตั้งค่าในลักษณะนี้นะค่ะ

แต่ส่วนตัวจะตั้งค่าให้กักไฟล์ไว้ก่อน แล้วค่อยมาดูลบทีหลังหากเป็นไฟล์ที่อยู่ในเครื่อง

Comment

Working...
              X