Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD DVDกับBlu-ray Driveอะไรดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทั้งสอง เทคโนโลยี ดีเหมือนกันครับ แล้วแต่ อุปกรณ์ซัพพอร์ต และแรงสนับสนุนจากค่ายหนังและเกมครับ

Comment

AV แบบ rip ble-rey ยังไม่เคยได้ทดลอง
      แต่ค่าย HDDVD แบบ rate X ได้ลองแล้วกับ
      Island Fever 4 HDDVD Rip 1080p บนจอ lcd tv 32" -> มันเป็นอะไรที่อะเมซิ่ง มากมาย หึหึ

Comment

Harry Potter แบบ HD DVD ก็มีน่ะ

Comment

เออ ตอนนี้ทาง Warner Brose เขารับเฉพาะ Blu ray แล้วครับ คงจะไม่มีอีกแล้ว Harry potter HD DVD

Comment

Originally posted by Apiyut View Post
            สงครามใกล้จบแล้วครับ ค่ายหนังเจ้าใหญ่ ยูนิเวอร์เซล สนับสนุน Blue-ray จนงานแถลงข่าวของ HD DVD ยกเลิกไปเลย

แทบทุกคนสรุปว่า Bule-ray ชนะแล้ว
            ตามนี้เลยครับ ต้องดูกันว่า hd-dvd จะดิ้นต่อยังไง แต่เท่าที่เห็นค่ายใหญ่ๆหันไปซบ blu-ray กันมากกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ข้อเเตกต่างระหว่าง HD DVD กับ Blu-Ray Disc นะครับ

HD DVD มี 2 เเบบ
                Layer เดียว จะมีขนาด 15GB
                Layer 2 ชั้น จะมีขนาด 30GB

Blu-Ray Disc ก็มี 2 เเบบ
                Layer เดียว จะมีขนาด 25GB
                Layer 2 ชั้น จะมีขนาด 50GB

Comment

HD DVD เจอหมัด Warner ไปสนับสนุน Blu Ray ก็ทรุดฮวบเลยครับ

ตลาดคนดูหนังกำลังเทไปที่ Blu Ray

รอดูต่อไปว่า HD DVD จะปรับตัวสู้ยังไงนะครับ
                  ถ้าหันมาเน้นตลาด PC ก็ไม่เลวนะครับ
                  สมมติ แผ่นไรท์ HD DVD ราคาสัก 15-20 บาท ก็คงขายได้ถล่มทลายแน่ครับ
                  รอดูต่อไป สงครามยังไม่จบครับ

Comment

[IMG][/IMG]
                    http://www.extremetech.com/article2/...2126924,00.asp
                    ราคาประมาณ 1,199$ (ประมาณ40kบาทโดยประมาณ)
                    [IMG][/IMG]
                    http://gizmodo.com/gadgets/home-ente...ing-231149.php
                    อันนี้เครื่องเล่น
                    Last edited by Deicide; 24 Jan 2008, 07:42:46.

Comment

Working...
                    X