Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้เป็นจริงหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้เป็นจริงหรือครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1200797946
    ดูที่ HT ครับ - - หรือว่ามัน X2 ไว้ให้แล้วครับ

มันคูณให้แล้วครับ

Comment

ผมว่าไม่น่าใจใช่นะครับ เพราะว่า สมพรผมมันวิ่ง 800

Comment

Bus 453.3MHz x 5 = HT Link 2266.5MHz งงอะไรรึครับ?

Comment

คงจะงงว่าบอร์ดมันไม่น่าจะรับได้เยอะขนาดนั้นมั้งครับ เพราะปกติ 1500 ก็ ไม่ค่อยได้เห็นแล้วไม่ใช่เหรอครับ

Comment

HTLink ถ้า CPU-Z อ่าน น่าจะยังไม่ได้คูณ
            เพราะของผม CPU-Z 1.43 ไม่ได้คูณให้ มันประมาณ 1230 ได้

เหมือนที่เมนบอร์ดมันบอกบนกล่อง HT 1600/2000 MT/s ก็คือ ค่า HT800 กับค่า HT1000 ตามค่ามาตราฐานของ CPU AMD เลย แต่ค่าจริงๆ คือ*2 คือเหมือนกับแรม DDR นะแหละครับ ที่ว่าบัส 667 ทำไมเช็คดูแค่ 333 ก็เพราะ 333*2 ไง

แต่ว่าอันนี้ โดน OC HT เลยกระฉูดไป 2266 ก็ตก 4532 เยอะกว่าพี่น่อมอีก - -*

Comment

เรื่อง HT นะครับ มันคือการ เอา บัสคูณ ค่า HT ในใบออส ในกรณีนี้ก็ไม่มอะไรแปลกเรื่องค่า ก็ 453.3MHz x 5 มัรก็ออกมาเท่าที่เห็นครับ นั้นคือค่า HT ที่โชว์ใน Z

แต่ที่ผมอยากรู้มากกว่า คือ บอร์ดอะไรว่ะ ทดความเร็ว HT ระดับนี้ได้ มันต้อง AM2+ แน่ๆ แถม ลากบัส ได้ มากขนาดนี้ แรมผมยัง เฉยๆเลยครับไม่แปลก แต่ ขอรุ่นบอร์ดหน่อย ซิครับ

Comment

นี่งับตัวจริง
                เยอะกว่า Phenom อีกมันทนได้ไง งงมาก
                ล่อไปซะ 4532

นี่งับบอร์ดตัวนี้เลย
                http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1200804066

Comment

ที่ผมงงไม่ได้งง 453.3MHz x 5 นะครับแต่ผมงง ทำไมมันไป HT 2266 ได้อ่าครับ ที่งงกคือมัน x2 ยัง
                  ลืมบอกไปครับ ภาพของคุณ Vanilaice นะครับ

Comment

'งั้นบอกได้เลย ว่า Z เอ้อครับ ตัวนี้ ไม่มีทางทนได้ ขนาดนั้นหรอกครับ ฟันธง HT ที่ผมเคย ทำได้สูงสุด ก็ 1600 กับบอร์ดนี้แหละ

บัส 400 ก็ต้องลดตัวคูณแล้วครับ

Comment

แต่ก็น่าลองนะ เพราะ CPU ก็ไม่ได้วิ่ง เร็วอะไร 3.0 นิดๆเอง แต่ไม่มี 5000+ นี้ซิ แรมเทวดา ก็ไม่มี มีแต่ บอร์ด กับ แรมสามาญชน ซะด้วยครับ บัส 420 มันปรับHT 5 ไม่ยอมบูทซิครับ อิอิ

Comment

บร์อดตัวนี้ลากบัสขึ้นไปอีกได้ไหมครับ อยากดู PI 1MB จังขอบคุรครับ แรงจัง

Comment

ชิพ HYNIX ผมตันแย้วครับ ได้แต่ 420 ต้องทดแรมด้วยครับ แถม แบนวิท ล่วงเมือใช้บัสสูงครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ครับท่าน DFI INF. NF570 SLI-M2/G

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              'งั้นบอกได้เลย ว่า Z เอ้อครับ ตัวนี้ ไม่มีทางทนได้ ขนาดนั้นหรอกครับ ฟันธง HT ที่ผมเคย ทำได้สูงสุด ก็ 1600 กับบอร์ดนี้แหละ

บัส 400 ก็ต้องลดตัวคูณแล้วครับ
                              ทนได้ไม่ได้ไม่ทราบนะครับ Bios Set : ตัวคูณ 7 บัสสุดบอด450 HTคูณ5

Comment

Working...
                              X