Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ ลำโพง creative t6060 5.1 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ ลำโพง creative t6060 5.1 บ้างครับ

อยากจะรู้ว่าถ้าเอามาดูหนังจะดีไหม แล้วที่ใช้อยู่เจอปัญหาอะไรบ้างครับ

พอดีพร่งนี้จะไปซื้อที่ it city รบกวนขอความเห็นหน่อยนะครับ

คือผมไปลองฟังมาเขาเปิดแต่เพลง ไม่เทส เปิดหนัง dvd เลยมีถามดูครับ^^"

สงสัยจะไม่มีคนค่อยใช้กัน ไปวัดดวงเองดีกว่า

แต่ก็อยังรอคำตอบอยู่นะครับ^^"

Comment

ดูแครูปก็สุดยอดแล้ว

Comment

ใช้ลำโพงระดับนี้ อย่าลืม sound ดีดีด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by manee51 View Post
          ดูแครูปก็สุดยอดแล้ว
          ค่าตัว 3990 เองครับ ไม่ได้เทพอะไร^^"

Originally posted by I3K View Post
          ใช้ลำโพงระดับนี้ อย่าลืม sound ดีดีด้วยนะครับ
          ว่าจะหา audigy2zs ซักตัวเหมือนกันครับ

Comment

ผมเคยใช้ครับ รุ่นนี้ดูหนังได้ดี(ฟังเพลงก็Okนะ)
            ใช้คู่กับ X-Fi เสียงแจ่มดีครับ แยกChannalชัดเจนพอสมควร
            ตอนนี้เก็บไว้ในกล่องเพราะชอบฟังเพลงออกลำโพงต่อแอมป์บ้านๆ
            ว่าจะปล่อยมือสองอยู่พอดี ใครสนใจPMมาได้ครับ

Comment

ผมแนะนำว่าท่านลองไปฟัง X3 5.1 เปรียบเทียบด้วยอีกตัวนะครับ ราคาแพงกว่าประมาณ700-800 แล้วท่านค่อยตัดสินใจอีกที ว่าอันไหนคุ้มค่าเงินกว่ากัน

Comment

ผมเองกำลังจะซื้อลำโพงเหมือนกันครับ

Souund X-Fi Pltinum ครับ แต่ยังไม่สามารถเลือกลำโพงได้เลย

วันนี้ให้คนไปดูที่ Patip ว่าจะเอา XF5 แต่ปรากฎว่า ของหมดมาสิ้นเดือน เลยว่าจะซื้อ 6060 ครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ที่อ่านประทู้นี้แล้วมีความเห้นยังไงครับ

ปล. ขอถามที่กระทู้นี้นะครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

Comment

ลองฟัง X3 ดูก่อนครับ จะได้ใช้ยาวๆ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                    ลองฟัง X3 ดูก่อนครับ จะได้ใช้ยาวๆ
                    แถวเซียขาย 4900 เลยครับ

แต่ ของเพื่อนผม ไมโครแลป x3 2.1 เหมือนกัน ตู้ซับ ใช้นานๆแล้วเสียง

มันดัง พลวกๆ เลยครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร

เลยไม่ค่อยกล้าซื้อครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                      แถวเซียขาย 4900 เลยครับ

แต่ ของเพื่อนผม ไมโครแลป x3 2.1 เหมือนกัน ตู้ซับ ใช้นานๆแล้วเสียง

มันดัง พลวกๆ เลยครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร

เลยไม่ค่อยกล้าซื้อครับ
                      อัดซะดอกซับ เเตกเเล้วมั้งครับ ไม่งั้นอะไรข้างในมันหลุดเเน่ๆ

Comment

ลองไปฟัง Eacan A200 ดูนะครับ ผมว่าเเจ่มมากๆ 3700 ได้มั้ง ฟังเพลงเพราะกว่า X3 เเน่นอน เสียงหวานเเบบ Altec เลยครับ ชั้น 2 ที่เซียร์ครับ งานคุณภาพเสียงเกินราคา

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                          อัดซะดอกซับ เเตกเเล้วมั้งครับ ไม่งั้นอะไรข้างในมันหลุดเเน่ๆ
                          แกะดูแล้ว ไม่มีอะไรหลุดครับ ไม่รู้เป็นไรเหมือนกันครับ

สงสัยจะแตก แต่เปิดเบาๆไม่เป็นไร มันยังไม่ได้เอาไปซ่อมเลย

ลองไปฟัง Eacan A200 ดูนะครับ ผมว่าเเจ่มมากๆ 3700 ได้มั้ง ฟังเพลงเพราะกว่า X3 เเน่นอน เสียงหวานเเบบ Altec เลยครับ ชั้น 2 ที่เซียร์ครับ งานคุณภาพเสียงเกินราคา
                          คับ จะลองไปดูครับ^^"
                          Last edited by kgb99; 20 Jan 2008, 19:19:43.

Comment

ไม่นิยมลำโพง creative เท่าไหร่

Comment

Originally posted by vacation View Post
                              ไม่นิยมลำโพง creative เท่าไหร่
                              มันเป็นยังไงเหรอครับ เรื่องเสียง หรือ เรื่องคุณภาพครับ

Comment

Working...
                              X