Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ ลำโพง creative t6060 5.1 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kgb99 View Post
    มันเป็นยังไงเหรอครับ เรื่องเสียง หรือ เรื่องคุณภาพครับ
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่า ยี่ห้อนี้ ถ้าจะเล่น ไปเล่นรุ่น gigawork เลยครับ ถ้าราคาระดับนี้แนะนำไปหาลองลำโพงตัวอื่นดีกว่าครับ

Comment

อืม เอาไงดีหว่า งั้นพรุ่งนี้ไม่ซื้อแระ ลองหารุ่นอื่น ดีกว่า จริงๆแล้วผมจะไป ผ่อนหนะ

เห็นมัน 4 พันแล้ว 5.1 อีกอย่าง ยี่ห้อก็ถือว่า ok เลยมาลองถามดู

ตอนแรกก้อดูเครื่องเสียงชุด ของ soken ประมาณ 8,000 แต่ยังไม่มี sub

ก็เลยไม่รู้จะเอายังไงดี ปวดหัวเลย งั้นรอก่อนดีกว่า^^"

Comment

ของผมใช้ creative t3030 2.1ครับ เสียงก็ใช้ได้เลยนะครับ เสียงใสดี แต่เบสคงสู้ ไมโครแลป x3 ไม่ได้ แต่ของผมเน้นฟังเพลง ช้าๆ สบายๆ นะครับ ผมว่าตัวนี้เหมาะกับผมแหละ เชื่อหูตัวเองดีกว่านะ เพราะแต่ละคนก็ชอบไม่เหมือนกันนะครับ
        Last edited by no55; 20 Jan 2008, 20:27:02.

Comment

Originally posted by thegto View Post
          ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่า ยี่ห้อนี้ ถ้าจะเล่น ไปเล่นรุ่น gigawork เลยครับ ถ้าราคาระดับนี้แนะนำไปหาลองลำโพงตัวอื่นดีกว่าครับ

ตามนั้นคับผมcreative มานขายยี่ห้อง่ะ แต่รุ่นที่เสียงดีๆๆมานราคากระโดดไปไกลเลยง่ะ- -*
          อย่างgigawork 550 750 อะไรประมาณนี้น่ะท่าน ส่วน X3 ใช้อยู่เสียงดีคุ้มค่าราคาแน่นอนคับผม

Comment

อ่านๆ ดู สงสัยผมคงเอา Divoom XF 5 ดีกว่า รอสิ้นเดือน

Comment

คับๆ ขอบคุณทุกความเห็นคับ เดี๋ยวไปลองหาตัวอื่น เทียบๆดู แล้วจะมาขอความเห็นไหม่นะครับ ขอบคุณครับ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                มันเป็นยังไงเหรอครับ เรื่องเสียง หรือ เรื่องคุณภาพครับ
                มันก็ไม่เชิงว่าไม่ดีครับ แต่คุณภาพไม่ค่อยสมราคา ถ้า2000-2500พอซื้อได้ครับ เบสไม่ได้เรื่องเลย กลางแหลมพอทน ต้องใช้ X-fi ด้วยเสียงถึงจะพอยอมรับไ้ด้ 2ZSพาเบสลงหลุมเลยครับ

Comment

คับๆ ดีนะที่มาถามก่อน แต่ที่ไปลองฟัง เบสมันก็ดังไม่ค่อยแรงจริงครับ^^"

Comment

Working...
                  X