Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมไรดู ความร้อนของ HD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรแกรมไรดู ความร้อนของ HD ครับ

ใช้โปรแกรมไรดู ความร้อนของ HD ครับ แล้วความร้อนปกติประมาณเท่าไหร่
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

โปรแกรม speedfan ก็ได้ครับ
    40-50 ok ไม่เกิน 60 ก็ยังใช้ได้

Comment

โปรแกรม motherboard moniter ก็ได้ครับ

ถ้าดู HDD อย่างเดียว ก็มีโปรแกรม HDD life ครับ

Comment

ผมใช้โปรแกรม speed fan มันไม่โชว์อุณหภูมิของ HDD ให้ดูอ่า (โชว์แต่ของ CPU - -*) ต้องทำไงครับถึงจะเห็น

Comment

มันก็ขึ้นปกตินี่คับ ลองลงโปรแกรมใหม่ซิคับ

Comment

มันไม่โชว์อุณหภูมิของ HDD

ก็แสดงว่า ตั้ง raid ไว้เป่า หรือไม่ก็ hdd รุ่นเก่าจัด ก็จะไม่มีครับ

Comment

ผมใช้ seagate barracuda 7200 rpm 160 gb sata อ่าครับ

Comment

ผมใช้ seagate barracuda 7200 rpm 160 gb sata อ่าครับ ไม่ได้ตั้ง raid ด้วย

Comment

ถ้าใช้โปรแกรมแล้วยังมองไม่เห็นหรือไม่เชื่อว่าโปรแกรมจะบอกถูก ลองเอามือแตะเอาก็ได้ครับ ( ใส่รองเท้าก่อนนะ เดี๋ยวไฟดูด)

Comment

Speedfan

Comment

Working...
                    X