Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาแผ่น Tiger PPC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหาแผ่น Tiger PPC ครับ

พอดีได้เครื่อง iMac G3 มาครับ เป็น 9.2

อยากได้ Tiger มาลงครับ โหลดบิทนอกไม่ได้เลยครับ วิ่ง 5-6 k ตลอด

ใครมี รบกวนด้วยน่ะครับ

ไปซื้อที่1000tip ไวกว่ามั้งครับ ที่มีอยุ่บนserver ผมตอนนี่มีแต่ Macเท่

Comment

imac g3 odd เป็น dvd หรือ cd ครับ(ส่วนมากน่าจะซีดี) ไทเกอซีดีจะหายากหน่อย
      ออถ้าจะลง tiger ต้องอัพเฟิมแวด้วย หาอ่านเอาเวปแอปเปิลได้
      ระวังอัพแล้วเดี้ยงแบบผม
      ตอนนี้นอนตายอยู่

Comment

อ่ออ เฟิร์มแวร์ อัพเรียบร้อยแล้วครับ

เหลือแค่หาแผ่น osx ครับ

เป็นตัว dvd slot load อ่ะครับ

Comment

บิทนอกโลด 3กิ๊กได้มั้ง หรือไม่ก็ต้องรอท่านอื่น ผมมีแต่ตัวที่มากับแมคบุค

Comment

G3 ลง Panther ก็น่าจะพอแล้วครับผมว่านะ

Comment

ได้แผ่นมาแล้วครับ

พอลงแล้ว มันโหลดไปซักพักก็ error ครับ

Please try install again.

localhost : BomFileErrror 5: Input/output error - ./System/Library/PrivateFrameworks/PSNormalizer.framework/Version/A/Resources/superatm.db
              Install failed: Some files for Essentials may nit have been written correctly.

บางส่วนของบรรทัดบน ก็จะ error เป็นไฟล์อื่นอ่ะครับ เช่น

/System/Library/CoreServices/CoreTypes.bundle/Contents/Resources/GenericURLIcon.icns

อะไรประมาณนี้ครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ DVD Rom หรือเปล่า

เพราะว่าแผ่นใหม่ ไม่มีรอยซักนิดครับ

อยากใช้แล้วครับ อุปสรรคเยอะจริงๆ

Comment

ใช้ได้แล้วครับ

งมกัน นมนานทีเดียว

ขอบคุณ overclockzone มากครับ

Comment

Working...
                X